unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju, swahili faiwuskaribu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukoana so migode migerano tukotea makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaone ambao ni sbsco u swahili makala haya pia unaweza kayapata kwenye ukurasa wute wa facebook anaone ambao ni facebook mko sbs swahili kwa sasa tuzungumzie swala zima la wiki ya wakimbizi ambayo kawaida huanza tarehe i0 hadi tareh6 mwezi wa s ama juni ukipenda jimbo ni New South Wales, kuna matukio mengi ambayo anaandaliwa lakini kwa sasa tuzungumze na bisada hataweza kutupa taarifa kuhusu yale ambayo yanaandaliwa na namna unaweza ukashiriki katika matukio ya wiki ya wakimbizi bisada hujambo karibu karibu kabisa wiki ya wakimbizi ina maana gani na ni nini ambacho hufanyika katika wiki ya wakimbizi kuanzia tarehe uh, ishirini na sita mwezi wa sita ni mpaka tunasherekea ni wiki ya makimbizi inamaanisha watu wenye wametoka mambo na vita na nchi zao wamewacha wamekuja wako wageni na nchi ingine kama sasa hapa sisi tu, tumekuja hapa australia tumekaa hapa basi tunakumbuka tuna wakati wenye tumepitia matatizo mengi na sasa tunasherekea maanayake ni, tun, ni kukumbuka wakati tusha hiyopita na vile sasa tunaishi hapa nchi mpya nchi wetu hapa australia hmm. so ndio ni makumbushano na pia ni ni kuelezea wenzetu wenye hawaelewi inamaanisha nini kukimbia kutoroka nchi yako kila mwaka inakuwa na mada ama kunakuwa na vitu tofauti ambavyo vinaangaziwa zaidi mwaka huu ni ni masuala gani ambayo yanazungumziwa katika wiki ya wa wakimbizi kuna mambo mengi kuna kila kila enye cambeland council wana wang wana fanya sasa kama k- k- fairfil council wanayo mambe mengi na paka cumamosi wiki ino, ino jayo cambeland council inayangaliya pen maryland holroi en zamani iloinaita e council sasani cambeland council tulkotukifanyanga réfj In yani, v- v- in ina wa ynicamp ina wa inamaanisha tulikuwa tunajenga kampu ya wakimbizi kama ile tumepitia nyumbani tulikuwa tukijenga zamani hapa ndio watu wajue tukiongea tukiongeaap inamaanisha ni ai, namna gani watu wana matatizo aina gani wenyewe wamepitia kama sasa tunajua watu wengi kama sisi tumetoka kutoka amp ukaishi amp kwa muda mrefu ikachukua ika muda mrefu kufika hapa nchi ingine sasa kambi hiyo yenye ilikuwa zamani ikifanyiwa hapa mwaka muda mrefu sasa sasamakani yani zaidi ya mwaka mwaka inne nafikiri ni mwaka tano mwaka sita tumefanya zaidi ya mwaka tano tumefanya a so wakati huu ya mwaka hii itakuwa hiyo camp camp refugee ap cap inm manake itajenga itajengwa hapa kwa jirani yetu itafanyiwa mwaka huu kuanzia tareka ishirini na sita mwezi ujayo julai itafanyiwa hapa university ya western sydney manake uh, kama, uh, boma ya university tutajenga manyumba kama kambu ile tumepitia huko nyumbani kama mm-hmm. sasa huko africa tumetoka vile kambi ilikuwa inafanana itajengwa na tunataka tuoneshe kama sasa kwa mfano kambu yenye uko hapo kutoka upande wa east africa na kambi huko kutoka upande wa south africa au pengine tuseme west africa sio zote n yani kutoka huko warabuni wote si, sio sawa yani kila kampu ina mambo zake ina matatizake wanaosaidia wa, wana wa, wana wanawapea maten lakini kila kampu ina habari zake ndio sisi tunataka tuoneshe kamp kutoka kwa afrika inafanana kama aina gani sasa hiyo kamp itajengwa hapa kwa university kwenye universitya boma yao watu ambao wanakuja katika matukio kama hayo wanawaeleza nini ni kuwajulisha habari watu wanaishi hapa watu wenyewe wanafanya kazi na serikali watu kawaida wanaishi vijini watu watoto kutoka shule kila mtu atakuja maanaake tunataka tuwaoneshe hiyo ndio maisha ya ukweli ndio ili waone huruma ili waelewe maisha ni vipi kweli yani tukikuja hapa watu wengi wana wanaukaburu wana, na wanaamini wana ya kwamba watu wametoka wametoka nchi zao wanakuja hapa tu kuchukua kazi zetu wanakuja wana, wana kuchukua pesa yetu yani wanamaaminifu wana, ma, kivingine wanakuwa hmm. yani na, na imani tofauti kabisa na zile ambazo hey. ziko kiingilio ni ngapi watu watalipa hela ngapi kuingia katika hizo oh. kambi kutazama na kupokea hizo taarifa zamani ilikuwa ni bure kwa vile vilen ilikuwa inasaidia lakini sasa wakati huu shule na wenye wanakuja nafikiri wanalipa sio pesa nyingi sio ni kama dola tano dola kumi kwa vile hiyo uh, ni, ni, nitakuelezea baadaye hmm. ili ukaandike kwa kwa website kwa idea, tauti ya kwamba exactly hmm. pesa ngapi ndio kuingia na kila kitu lakini kwa vile sasa naikumbuka zamani kilikuwa watu wakiingia bure uh-huh. ni ile tu just watu wakuja kuona na vile leo tunawaelezea wenzetu hapa kwa redio ili mjulishe rafiki zenu ili mwjulishe watu wunafanya wa kazi naye wajue kuna haya kambu ya r kamba hapo ynmjijinikatika yani, uh, chuo western sydney na kuna kuwa na msaada wa usafiri kwa watu ambao hawana magari ya kuenza kufika kule ama itakuwaji watu kufika katika eneo hilo kwa vila, uh, university of western sydney iko um, kidogo mbali na, uh, na train station kuna wame wa, na kambi nyewe wametengeneza wa, wa basi bure wa, itabeba watu kutoka kwa train station ya ya paramata kwayaaramaa mpaka kwasio mbali sana na fkiri uh, kama uh, madakika tano kumi kufika from uh, train mpaka hiyo mm. na wale ambao watakuja kushuhudia hayo wataweza kukutana na wewe na kuzungumza na wewe pamoja na watu eh, w- kama wewe Eh, tunayo sisi tunajenga kampu yenye kwa vile wenzangu wengi wametoka kamp kutoka the theule camp which is in the uh, borde of kenya na uh, somalia mm. so hizo kampo kunazo watu wengi kutoka sudan somali Ethiopians. so and mostl hizo kampu vile zimejengwa sasa tutakuwa na kampu kama hiyo kuna yo kampu nyingi na watu wengine hata sio kampu peke yake wanaitwa maanake wamepitiawakimbionashi mjini ka, yeah, mjini wakaona tabu wakaona n yani vile maisha ya kukaa mjini so zile nchi sio yako kama kwa mfano mtu ametoka burundi o rwanda akakuja nairobi yani unaweza ukaelewa maisha ukienda nci ngine sio nchi yako mm. yaani unapitia maisha ngumu sana ndo tunataka tuwaonyeshe watu vile maisha ya kambi inakaaje vizuri kabisa bisara asante sana kunzua nasi na kutupatia taarifa hiyo kuhusu yale ambayo yataonyeshwa yeah. katika wiki ya uh, wakimbizi katika chuo cha western sydney na tunatazamia kukutana na wewe katika uh, kambi hizo yeah na hii kambu itaanza tarihi ishirini na situ mwezi wa saba maanake mwezi yenye ujayo na itaendelea mpaka tarehe kumi na tatu mwezi wa nane so ni muda uh, wiki tatu yani wanaweza wakajulisha wenzao ikikuwa ni kazini ikikuwa ni majirani hata watoto wetu kama sasa mimi nimeweza hapa n, n, uh, watoto hapa nchi hii niki nikiongea kuhusu kambu hawaelewi ma lakini watoto wakienda wa, waone wenyewe wataona yani wa ujue baba yao na mamaao mahali kama hapo ndo ha, vizuri kabisa asante sana kwa ujumbe huo na bila shaka tutatazamia kukuona pale pamoja na kuzungumza na baadhi ya waskizaji wetu ambao watatembelea kambi hizo asante sana huyo ni bisada mmoja wa viongozi wanaoandaa tukio la wiki ya wakimbizi katika chuo cha western sydney ambako watajenga kambi ya wakimbizi kuweza kuonesha hali ilivyokuwa katika kambi za wakimbizi nchini kenya walikoishi na kwingineko ambako baadhi ya wakimbizi wamepitia kabla wafike hapa nchini australia mengi zaidi kuhusu taarifa hiyo basi tembelea tovuti yetu ambao utapata taarifa hiyo pamoja na maelezo mengine muhimu kwa jinsi unawezokashiriki katika matukio hayo anwani ni sbscou mkoa swahili waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata