unasikiliza idhaa ya kiswahli ya s wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode hii hapa ni taarifa kamili ya habari waziri wa afya wa shirikisho gigh amesema kwamba idadi ya maambukizi ya covid-19 inapungua jimboninwsouthw na kesi zingine chanya zikiwa zinatambuliwa ambazo zinajitenga jimbo hilo limerekodi kesi mpya 19 za, ma- za coronavrs usiku kua mkia ila wiki mbili za vizuizi zinaendelea kwa maeneo pana ya sydney centralast blu mtishehabour na wlngong waziri hunt ameongezea kuwa jimbo lanst limechukua hatua imara kuzuia usambaji na hata kama maendeleo ni mema ila nchi nzima inastahili kuendelea kuwa na uangalifu anasema bila shaka tuko kwenye tahadhari na uangalifu mkubwa ila tunachoona hususan jimboni ni kesi hizo zikipungua hususan na kesi ndani ya jamii na jimbo la magharibi australia halijarekodi kesi zozote mpya usiku wa kuamkia na kiongozi wa jimbo hilo amesema kwamba matokeo hayo yanatoa moyo ila mji wa peth umesalia chini ya vizuizi kanda ya pel na magharibi australia na peth zimeingia katika vizuizi vya siku nne baada ya mwanaume jimbani humo kupatwa na virusi vya covid9 kiongozi wa jimbo hilo mak mgowan amesema kwamba ametangaza pia kufungwa kwa mpaka wa jimbo lake na queensland baada ya jioni ya leo kwa masaa ya magharibi australia ambako wasafiri watahitaji ruhusa maalum kuingia jimboni humoanasema hizi ni humo. This, siku never. zenye changamoto kwa nchi aina ya kirusi cha delta kinajaribu mifumo so yetu so na jamii yetu kuliko zamani hata hivyo ninaimani kuwa tutashinda mlipuko huu tutaokoa maisha na ajira na kurejesha vitu katika hali ya kawaida haraka sana alisisitiza bwana magowan na maeneo ya kusini mashariki ya queensland mji wa townsville palm island na no magnetic island zitaingia ndani ya vizuizi vya siku tatu kuanzia saa kumi na mbili usiku wa leo hali hiyo imejiri baada ya jimbo hilo kurekodi kesi mbili mpya zacovid9 moja ikimhusu mfanyakazi wa mgodi kutoka pwch anayeungwa na mlipuko wa wilaya ya kaskazini na anazingatiwa kuwa na athari ndogo kiongozi wa queensland quenslandnapalh amesema kwamba mamlaka wasiwasi kuhusu kesi ya pili inayomhusu mwanamke mwenye miaka kuitisa aliyesafiri kutoka nyumbani kwake sangate hadi magnetic island mwisho wa wiki jana amesema mwanamke huyo anayefanya kazi kama mpokeaji nje ya word ya covid19 katika hospitali ya prince charles haja chanjwa na watu watatu wa karibu yake ni wagonjwa kinguzi anasema kwamba hatari ni kubwa na tunastahili chukua hatua haraka tunastahili ongeza juhudi non na kasi najua tuko katika tialikizo vya shule na najua watu wamefanya mipango ila tunastahili fanya hili tunastahili fanya hili kwa siku tatu kutakuwa na vizuizi kwa siku tatu na sitaki iwe siku t3thi0 bipaloshe na serikali ya ethiopia imetangaza kusitishwa mapigano katika eneo la tigre miezi nane baada ya waziri mkuu wa nchi hiyo abi ahmad kutuma majeshi yake kukabiliana na waasi hata hivyo kundi la waasi la ptplf limedai kuchukua mji wa mkele lakini serikali haijathibitisha kupoteza mji huo tangazo hilo limekuja huku watu wakiripoti kushuhudia kutoana makundi ya kijeshi katika mitaa ya mji wa mkele pande zote mbili zinashutumiwa kufanya mauaji ya watu wengi na kukiuka haki za binadamu zaidi ya watu milioni tano wana uhitaji wa haraka wa msaada wa chakula umoja wa mataifa wamesema watu lakitat wanakabiliwa na njaa jumatatu taarifa zilianza kuelekea, za, kueleza kuwa wapiganaji wa tigre ambao walifanya mashambulizi makubwa wiki iliyopita walilazimisha utawala wa mpito kutoka mekele na rais wa tanzania samia suluh hassan amewasihi wa tanzania kumpa muda wa kushughulikia masuala ya uchumi kabla ya kutazama masuala mengine ya katiba na mikutano ya kisiasa rais samia ameyasema hayo alipokuwa akizungumza na wahariri wa, wa, wa vyombo vya habari nchini tanzania ambao amekutana nao ikulu ya dar salaam ameomba watanzania apewe muda a kwanza ili kuimarisha nchi kiuchumi kisha atashughulikia maswala mengine rais alisema kwamba naomba nipeni muda wa kwanza nisimamishe nchi kiuchumi twite wawekezaji wawekeze ajira zipatikane halafu tutashughulikia masuala mengine tutashughulikia katiba tutashughulikia mikutano ya, ya hadhara wakati ukifika mwisho wa kunukuu rais samia hata hivyo amesema sasa wanaruhusu vyama vya siasa kufanya mikutano na wao, wao mikutano ya ndani kamati kuu zinakaa halmashauri kuu za vyama vya siasa vinakutana sambamba na hilo wameruhusu pia wabunge kwenye maeneo yao kufanya mikutano ya hadhara kiangazia taarifa za michezo kwa sasa ni kwamba katika mchezo wa tenis john mlma amebanduliwa katika michwano ya wimbledon katika raundi ya kwanza baada ya kucharazwa na roberto bautista agut katika mechi ambayo ilikuwa inamshirikisha mshirikisha wa mhispania na maustralia mhispania huyo alichukua midawa masaa matatu na dakika tatu kumshinda mwaustralia huyo kwa skaseti zikiwa ni sbt7 ama sb 4 katika sehemu nyingine mchezaji wa scotland andemare aliponea chupuchupu chupu katika kichapo dhidi ya mchezaji kutoka georgia nicola basiloshvilli ambaye alikchapa katika wimbledon na seti zikiwa ni nne kwau hitaji ushindi ya kwanza ikiwa ni sita nne hatimae kuja kushinda as katika mchezo huu ambao likuwaniwa kusisimua mno katika taarifa zingine ni kwamba mchezaji nambari moja duniani wa teni kwa upanda wanawake ashbarti nkiris alex temeno na samstoe wote wamethibitishwa kwamba wataweza kushiriki katika michezo ya olimpiki mwezi ujao na kuwakilisha australia katika olimpiki mwezi ujao wate hao watashiriki katika michezo hiyo na hata baadaye pia itakuja kuwa kwa waa johna na jonerna John watajiungana kikosi hicho hapo baadaye wakishakamilisha michuano yao na majukumu yao katika michezo ya wimbledon na kwingineko katika taarifa za soa fan zimebanduliwa katika kinyanganyiro cha cha kombe la ulaya baada ya kucharazwa katika mikwaju ya penai na uswizi ama witzland ukipenda ufaransa ulikuwa unaongoza kwa magoli matatu kwa moja katika dakika themanini lakini hatahivyo basi vijana wa switzerland waligeuza mpango na kuweza kujionisha mweri wao na kuingia katika dakika za tisini wakiwa tatu tatu na katika dakika za nyongeza basi kupatikana mshindi kalazimisha matuta kuamua nan atakae kuwa wakukosa mwingine naye atapata hata hivyo basi ilikuwa ni zamu akilembapeyoto a ufaransa kukosa penati yake na basi ufaransa kubanduliwa na switzerland kuendelea mbele na katika mechi ambayo likuwa a kabla ilikuwa ni kati ya croatia na uhispani ambapo ala marata alifunga goli la kupata ushindi kwa upande wa hispania katika dakika za nyongeza na kuwatuma mashabiki wa hispania katika sherehe Yes, uh, namema uh, ndio tuna, yeah. yeah, yeah. yeah. tuna fahari sana ilikuwa ni matokeo mazuri sana kwetu tukudhani kwamba tutaweza kufaulu dhidi ya roatiamat mzuri sana lakini tunafahari sana uhispania imefanya vizuriminginisema kwamba ulikuwa ni mchezo mzuri ila uhispania ulistahili kupata ushindi walikuwa na nafasi nyingi sana na walicheza vizuri zaidi kuzidi croatia angalia hali katika sarafu dola moja ya marekani ni sawa na dola moja na senti 3 za australia wakati dola moja ya australia sawa na shilingi hmo na senti 4 za kenya wakati dola moja ya australia ni sawa na shilingi na emojashb na nasei2m za tanzania dola moja sawa na shilingi 25 za uganda na dola dolamoja ya usta sawa na faranga mia saba hamnn na za rwanda dola moja ya australia ikiwa sawa na faranga elmata za burundi na dola moja ya australia ni sawa na faranga elfmatat na, na senti hamsni za jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika utabiri wa hali hewa tukianzia mjinia ambapo kwa sanyuwziotoi 1min mbil wakati cambra ni tinkta dawi kwa sasa ni ishirinatis bili b zikiwa ni kumi na saba nukta sita kumi na, na tatu nkta tisa kum nataasb namadhiakwa sasaoopale ni kdmafupi tutea makala maalum kuhusu masharti mapya kuwafanya kazi ambaoanafanya kazi katika huduma ya malezi na pamoja na huduma ya uzeni shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook