aidskaribu tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs hukuwa na migode migerana tukuleta makala haya moja kwa moja kutoka studio za sbs na mtandaoni anaoneambao ni, ni sbsco mkwaju swahili makala pia wazapata kwenye ukurasa wa facebook anaoneambao ni nifacebookcom mkwaju sbs swahilikwa sasa tuna mgeni maalum mgeni ambaye bila shaka ataweza kujitambulisha na kuweza kuteleza mengi zaidi kuhusu kila anachofanya na kuweza kuwapa hamasa wengi ambao pengine umekua nania kujua jinsi ya kuingia katika sekta ama kazi anazofanya huenda mpaka wao mmoja mawili wenye wana matumaini ya kuingia katika sekta hiyo mazungumzo yatakuwa ni muhimu sana kwako kwa kujitambulisha kisha tuendie nalmatumada na asante uh, sana bwana goe kwa kunipa nafasi hii kwa jina kamili mi naitwa calvin ii um, ni mwenyeji wa dar esslam tanzania ambapo ni mwenye asiri ya mara msoma lakini anatokea uh, tanzania na, na sasa nipo south australia na ni mwigizaji ambaye anafanya uh, uigizaji kama kazi na kama sana ambayo um, nimekuwa nayo kutoka zamani yeah so hivo bwana i kazi ya uigizaji ulianzaje ni kitu ambacho ulianzia hapa australia ama ni kitu ambacho uli, ulikuwa unafanya tangu msoma m kwa kweli kazi ya uigizaji ni manza zamani kidogo unajua um, sisi tunasoma katika um, enzi zile za ku, naelewa enzi zile za za-za-a za, za, za kuingia kwenye fani ambapo ni kwamba kuingia kwa mfano kwenye namna gani sisi tunasoma enzi zile ambao tukuwa tunapenda sana kushiriki katika um, michezo maigizo kuimba talent na nini ko n hizo kulikuwa kuna hizo program katika mashule kwa kwahiyo ndo iliyonijenga mimi kuingia katika um, <coughs> fani ya uigizaji kwa sababu mi nafanya drama sana na nilikuwa na na naimba of rapping nik naimbana nikna hivo yeah, ko lakini ivo australia ndio milango um, ikafunguka zaidi nikawa najihusisha na mambo ya kuigiza nipo ndo nikapata chance ya Um, kuigiza katika filamu hiyo ya ambayo inajulikana ambayo ikokwa hiyo ni kitu ambacho nimeanza nikiwa mdogo nikakijenga napokuwa hadi hivi naendeleza kukiendeleza kwa hiyo um, ni kitu ambao nimeanza muda sana tofauti ni gani kati ya uigizaji hapa nchini australia na uigizaji tanzania uh, kwa kweli tofauti sio mkubwa sana kwa sababu Um, kuigiza ni kuigiza ni kule kule inae ina tunakarakta na, na mtu um, binafsi lakini tofauti kubwa ni obviously labda utasema labda ni kwenye uanda, uandaaji wa filamu na na kila kitu na kila kitu na, na mambo yote kwa ujumla kutokana yani uandaaji usambazaji na jinsi ya kuigiza pia kwa sababu bwana kana kwenye kuigiza bwana kinachohitajika sana ni investment kwa sababu ukikompea movies za uku au movies za international na movies za nyumbani kuna tofauti mkubwa sana namana no unakuta zipati zile kile kiwango cha kuingia hata kwenye big platforms kama amazon ama netflix na kitu kama hicho kwahiyo ni quality kwayo tofauti inakuwa ni alit quality, quality naait inaendana nanvestmn k more utapata good directors utapata good actors utapata good utapata good utapata everything kwa hiyo tinaona hapo nyumbani kidogo ni kwa sababu ya um, labda uwezo kidogo lakini sio kwamba hamna waigizaji ambao wanafanya vyema au wanaweza kuigiza vizuri lakini mi nafikiri tutafika tu nafikiri maana waigizaji wapo wazuri ila ni taratibu tutafika ni kuendelea ku, kunestm na ili na kuweza kushirikiana na waigizaji wengine kutoka mataifa mbalimbali hiyo mbali, itasaidia sana na mm-hmm. kuruhusu labda ya, na foreign investors tasnia ya filamu uattafilamuhiyo e, kidogo inaweza ikachangia lakini kwa sasahivi minaona e, bado kidogo ni kwenye investment tu na kuweza kushirikiana na mataifa mbalimbali inaweza ikaleta um, ile link na connection ya kufanya um, mambo yakawa makubwavzuria kutoa filamu ambazo ni bora zaidi na changamoto ni gani za uigizaji hapa nchini australia hususan kwa watu kutoka barani afrika changamoto zipo ama milango iko wazi kila sehemu napobisha aise changamoto ni nyingi sana ni kubwa kwa sababu kwanza kupata za kiafrika mara nyingi zinakuwa ni chache sana kwa hiyo kama roles, ni chache manayake na competition ni kubwa maona eh? kwa hiyo sasa hiyo ni changamoto mojawapo kubwa ni yni ni, um, yani, ni, ni, ni, ni, ni uchache wa kupata zile au kupata zile big main characters zileumenielewa sisi unakuta tunapewa vile visehemu vidogo vidogo ama hatupati kabisa kao unakuta kompetihe kubwa narozenewe ni chache lakini nafkiri mbeleni hapo mambo yatarainika itakua masimona kama marekani au wapi waafrika um, sasa sahivi wanapata chance kwa big movies hiyo chanwakuigiza kwahiyo ingawanapo sio wachache yeah, nafikiri challenge kubwa ni hiyo challenge kubwa ni uchache wa kupata hiyo um, opportunity kwao mtu ukipata opportunity moja unashukuru kwelikweli sababu sio rahisi kupata opportunity ni ngumu sana inakuaga kazi hiyo kwa mi naona ni hiyo chan kupata hiyo chance inakuaga ngumu kidogo ila wangekuwa watu wanaoandika movies na casting directors wanaoandikamaamnawanakuwa wanatupa kipaumbele pia kwa sisi watu wa wa rangi ingekuwa kidogo ya lakini nafikiri nafkiribyt y tutaendelea um, na chances kupata katika mvi nyingi Mm. amba unapata moja afunasubilia sana pat nyingine na tumeona hivi yeah. karibuni umekuwa katika moja ya filamu ama tamthili ambayo imefanya vizuri sana katika tv <laughs> na hata kwenye netflix ahya ambapo ulikuwa ni mmoja wa waafrika kadhaa walioweza kushiriki katika kazi hizo kazi hiyo ilitokeaje na ni kipi ambacho ulijifunza kupitia kazi hiyo Uh, ni kazi kwakweli niliaply tu niliona nikuwa sina nikwa sina nini sio kama hivi nina na nini hiyo niliona tu kwa sababu i nipoviri kwenye mitandao kwa niliona kwenye mitandao ya kijamii tu uh, ni apply. Ni apply audition nikapata chance ya kwenda audition na uh, mungu saasumani baada ya kama wiki mbili nikaambiwa nimefaulu nime kwenda kwenye hiyo kwa hiyo kwahiyo hivyo ndivyo niivyopata chance na kujifunza nijifunza vingi sana kwa kasababu cha kwanza o likua na mvi yangu ya kwanza kubwa alafu ikawa inaingia kwenye platform kubwa so sasa hebu angalia furaha nik nimepata movie ya kwanza nimepata sasa so nilikuwa so naigiza lakini maigiza na kuigiza kwenye kama drama lakini on screen ile dilikuwa ya kwanzapata kuingia kwenye on screen kuonekana Atika big platform katikakama hilo kwaio nimejifunza vingi sana cha kwanza nimejifunza kwa sababu nime-, nime, nime movie na mastaa wakubwa sana ambao wa movie kali sana na movie nyingi sana hapa duniani kwa hiyo kwahiyo stage na mastaa kama wale pia ni fundisho tosha kujifunza wanachofanya na kulan vipya nimefanya networking nimejuana na watu na casting directors nimejuanananimejuana nanikapata nikajua things about kuingia sasa na kuwa actor za kwa kuwaa kwahiyo ni vitu vingi nimejifunza lakini cha msingi nimejifunza kwenye karia yangu yenyeo yaut kutokana na kuona na kuexperience directly katika uh, kuvol katika movie kwa hiyo kuna vingi sana ambayo nimejifunza ambavyo nafkiri kuvielezea ikachukua muda mwingi sana lakini ni kama hivyo tu nimejifunga sana kupatana kushia stage na maaktawkubwa na, na kuona jinsi kama movie inaweza mviinawezakawareii kama ile ili nig wasijawahi kuona wa kupata hatakuonavinaaktiwa vipi au ina jusitunazungumza yeah, well, yeah, so na mwigizaji bwana cali ambaye ni mmoja wa nyota wa kiafrika walioigiza katika filamu pale ya yeah, ambayo unaeopata kwenye mitandao ya kijamii ama hata pale kwenye abc View, na hata kwenye netflix utapata kazi zake baada ya kushiriki katika filamu hiyo banakusema kwamba milango sasa ya filamu za kule bongo ama tanzania ukipenda na hata afrika mashariki inakuwa ni wazi zaidi kwako ama inakupa inakupa nafasi gani kushiriki katika filamu kama ya, ya, ya kwa kweli milango siyo tu nyumbani milango ni sehemu zote huku duniani mali kote kwa sababu ni, ni kuonekana katika big platform na kuingia katika katikamv ambayo inaonekana big platform pia Waku watu wengi wanan unajua watu wanasema huwezi kujua anayekuona ni nani kwa hiyo hopefully iwe nyumbani iwe wapi am always ready kufanya kazi sehemu yoyote kusla si, nalewa ni kitu ambacho nakifanya nakipenda na ni kazi yangu kwa hiyo milango itafunguka unajua kwenye kazi zetu hizi bwana unaweza ukapata movie moja leo ukapata movie moja wiki ijayo nyingine kapatanawlewa hiyo milango mi naona bado inaendelea kufunguka kwa sababu kama ni audition bado tunafanya nyingi sana ni muda tu haujafika labda kuona kwamba ile unapata ile back to back ilebacktbac kwa hiyo sasa um, milango itafunguka uh, na mi naiona inafunguka na mi naona kona rch ya hiyo level ambayo tunaifikiria tutafika one day na tutaonyesha kwamba na sisi hatupo kinyonge tumefanya makubwa manay anaonekana kando na hii kazi ya kuna kazi zingine ambazo imefanya ambazo watu wanaweza kutazama ndani yeah, uh, kazi ya no hapana no, no, kabla ya labda recorded na yaijawahi klabdal ambaoumenelewanaambao nikakanafanya kusema like a movie. Was my first one. Uh, kwa maswala ya, ya filamu sasa hii ndio ile ambayo imekutoa kama nyota sasana yeah, yeah, yeah. tumeona kwamba ilikuwa ni kazi ambayo inahusu watu ambao wako vizuizini vya uhamiaji imekupa uelewa gani kuhusu masaibu ya watu hao ha, iseku, kwa kwa kama umeiangalia vizuri unaangalia stori zilikuwa kama stori nne katika ile series nzima na kila story ilikuwa ina touch kwa upande wake umaona kwa hiyo na ukiangalia kwa upande mwingine pia waigizaji wengi ambao waliokuwa maetras wengi wao walikuwa wamepitia kwenye um, kwenye walikuwa wakimbizi yani walikuwa wamekuja hapa australia kama wakimbizi na walikuwa wameishi katika hiyo hiyon wengine kati ya extras wuliokuwa kwa hiyo ile experience tulivokuwa pale on set watu wengine walikuwa wanakumba wanapata ile kugukuu ya ile hali kipindikio walivyokuwa wakimbizi na walivokua unaelewa kwahio yni mi mwenyewe mwisho wa siku ikanikuta baadaye ya kuwa kama naigiza ili kuta nimejichukua nafikiria kama nipo kwenye ni ile hali ya ya ya ukimbizi maana unajua aa watu bwana wanakimbia kutoka huko wanakimbia vita wanakimbia mambo ambayo yweke wanakafa watu sehemu ya kupata maisha ya kuishi nao kama binadamu ila watafutienin najaribu kutafuta sehemu tu ya kupata ulinzi au ya kupata maisha nao kuishi kama binadamu na ukiangalia kama watu anakimbia kama taliban wanakimbia mwana ukiangalia um, um, wakimbizi hata kambi za kimbizi kama rwanda na burundi kwa hiyo ilivokonatokea kwahiyo kwahiyo imenifundisha ime mengi sana kujua challenges za wakimbizi na haswa nini kilichokuwa kinaf- kinachofanyika katika kambi za wakimbizi chakula chakula ch- shida maji shida watu hawana uhuru wanatafuta freedom na kitu kama hicho kwahiyo ni mambo mengi sana nimejifunza na nikawa na ile hali ya kuiona ile uh, ile sio kama ilesio kamatna lakini kuangalia kwa undani zaidi na kuona kweli bwana kuna watu wanatakiwa kupata msaada na vyombo vihusika vinatakiwa kufanya mengi zaidi kuongeza ubora uh, zaidi au kuongeza services zaidi na kurahisisha awaaa wakimbizi kupata uh, maisha au kupata uwepesi uh, uh, mapema kuliko kukaa kwenye kambi za wakimbizi alafu wakawa wanapata uh, challenges nyingi sana kama magonjwa na kitu kama hicho na ukiangalia kwa mfano mdagamuu wacoi na kitu kama hicho ya inalenga sana na inakupa picha mmojawapo ambao ni, ni ukiangalia kwa upana vyombo husika vinatakiwa kuingilia kati na ku- labda kurahisisha kidogo au kuwasaidia hawa jamaa kupata makazi maalum kuliko kukaa katika kambi za wakimbizi maana ni challenges na sio vyema na watu wanaumia sana kwa kweli kabla tumaliza mazungumzo haya ni kazi gani zingine ambazo tutarajia kuona kutoka kwako kwa kwa kwa. maana sasa Ume, jina alishatoka tayari na nyota yako ishaanza kuonekana sasa na kama umesema tayari una wakala ni kazi gani zingine ambazo ziko njiani ambazo tutarajia uh, kwa kazi kusema kwa majina si uwezi kwa sababu haturuhusiwi lakini kuna kazi nyingi ambazo na wakala aisha ni connect, nimefanya auditions lakini sijapata um, feedback kama um, going ahead or not. lakini kamalakini kazi zitakuja ambazo zikija tutaziona na zikiwa zinakaribia zina, zina au kama nikizifanya basi nitaonyesha na nitawambia kwamba kuna kazi hii inafanya na itatoka muda huu kwa hiyo kwa sasa bado hamna hamna kazi ambo naweza ngafanya ila ingawa labda kwa mambo yangu binafsi maana na nafanya pia, na, nafanya pia entertainment kambana uh, na vitu kama hivyo um, na, na ku uh, uh, kama weddings na vitu kama hivyo ya yeah, hiyo uh, ni uh, um, ambao wanafanya lakini um, kwa upande wa acting, yeah, um, bado um, si, si, hamna yeah, um, kitu ambacho kiko wazi kwamba naweza nikaweka saiibana kuna kitu ambacho kiko nbewai lakini kikitokeana mm. kwa wale ambao wa, pengine wanania ya kuingia katika kazi hii na lakini hawana taarifa kuhusu jinsi wala utaratibu wa kuweza mm. kuingia ushauri ni upi ama taarifa ni gari wanawezowapa Uh, kwa kweli hizi kazi bwana unajua huku una in australia. Can be anything in australia kwa sababu ptnt zipo na ziko wazi amna biasness ingawa sawa ni chache kwa watu kama sisi lakini kwa waigizaji wanaokuja ni kuendelea ku na kuaply na kufanya auditions social media zinasaidia sana kwa sababu kwa mfano kama huku, social hukusmdia wanapost kuna magupu mengi sana Um, kwa mfanofaebok kuna magrup sana mengi menelewa ukiingia palesijuisijuikunakuna magrup mengi sanaabook na ikitokewana paleambayo huhitaji kuwa nakuply menelewa unaapli tu na unafanya unawaa kuniasnalewa sikuzote wewe mwenyewe ndo unakua wa maisha yako mwenyewe kwao kwenyetakiwa ujistraglie mwenyewe na usipe moyo na upigane d milango itafunguka ni kuaply to audition, na kufanya auditions na kufanya practice na better your, kufanyana yourself better ukishakuwa vizuri uwe mwenyewe kama mwenyewe siku moja tu utakuja kupata um, chance kama wengievyopata um, bahati ya kupata chance chani huku ni very very very simple simple simple sio as in na so, the access of getting information is easy na hawana hawadanganyi ikitokea audition wanaposti facebook wapi wanaposti nasema tunamtafuta kijana mwenye ume wa miaka hii acheze karakta hii kwa hiyo wewe mm. ni wewe tuna nguvu um, yako na spidi yako na uwezo wako kwa hiyo mi nafikiri ni vijana kuendea kujaribu sio rahisi lakini ni rahisi kufanyiwa lakini pia kama uko ni kutafuta agent kwa sababu kutafutakwasababuh bila kuwa na agent au bila kuwa na wakala um, ni bure kwa sababu wakala ndo anakupa zote um, na anakupa um, audition anakupao lazima uwe na talent ambayo yeye akipata kazi then anaona ambaye ana, ana, ana, anafaa anakupa kazi we unafanya audition then ukipata hivyo kwa hiyo kama uko k kwenye hii sekta utafuta laca msingi ni kujijenga huye mwenyewe kwanza kabla ya kufika kutafuta agent vizuri kabisa na pengine kwa ufupi tu ni wapi watu wanaweza kupata kufuata kama naona siku hizi kila kitu ni katika mitandao ya wa kijamii watu ambao wanasikiza wow. um, wa na wangependa kufuatilia kazi zako wanaweza kakupata wapib a au akiandika hatathem akiandika kabisa asante sana kuzugza rasi bwana calvin na tukutakia kila la heri katika safari yako ya uigizaji na tukuone muda sio mrefu kule ukiwakilisha waafrika na afrika mashariki masharikiasante sanaaanshllah tutafika huko mwungu ni mwema amina huyu ni bwana calvin mwite ambaye ni mwigizaji unaweza ukatazama kazi yake kwa jina la l tazama ukiingia kwenye abciv wala kwenye Netflix utapata kazi hiyo kwa jina la bila shaka utamwona bwana ali pale akizungumza kiswahili moja ya lugha zingine ambazo zimezungumzwa katika filamu hiyo mengi zaidi kuhusu taarifa hii na mazum mbaytumefanyabanaa basi tembelea tovuti yetu ananemba ni sbscum swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook