unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahili karibu tena katika makala idha ya kiswahili ya sbs hukona migode migerano tukulete makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni aanamba ni sbscou mkwajuu swahili katika makala aleo swala so zima la vizuizi na hatua ambazo zinachukuliwa kuakisha kwamba usalama wa australia na waaustralia unaimarishwa na kudumishwa na serikali zote kuanzia serikali za mitaa hadi za taifa waziri wa afya greg hunt amesema kwamba kazi inafanywa kuwaweka wa australia ambao wako ng'ambo ndani ya ndege za kuwarejesha nchini baada ya idadi ya wasafiri wanaoruhusiwa kurejea nchini kupunguzwa mara mbili hali hiyo imejiri wakati jimbo lanwsouthwals limeshuhudia ongezeko kubwa zaidi la covid-19 mwaka huu jimbo hilo likiwa chini ya vizuizi kwa wiki nyingine moja kwa jane crow na familia yake ambao wana tiketi za kurejea nyumbani kutoka singapore mwezi ujao kwa sasa wanakabiliwa na muda wa kusubiri kujua kama tiketi zao zitafutwa ningetamani kusema nimeshangaa ila siwezi nasikitika na hisi nimesalitiwa mke na wanangu wanalia, watu ninaojua ambao wanajaribu pia kurudi nyumbani wamesikitika watu wamekerwa una watu ambao ni familia za kawaida ambazo kwa sasa zinafikiria madhara ambayo yatakuwa sehemu ya mjadala miezi kumi na nane ndani ya janga hili tunastahili warejesha watu nyumbani nilitazama leo asubuhi nikasema tutafanyaje kama hatuwezi rudi naweza enda uhispania naweza enda italia naweza enda katika dazeni za nchi tofauti ila siwezi rudi nyumbani kwangu ni aibu ni aibu sielewi jinsi hili limeruhusiwa kufanyika ni kufeli kwa ajabu hata hivyo waziri wa afya wa shirikisho greg hunt amesema kwamba serikali ya shirikisho itahakikisha waustralia wa ziada ng'ambo wanarejeshwa nyumbani kwa ndege zinazoandaliwa na zitatua kwenye kifaa cha karantini cha howard springs katika wilaya ya kaskazini hili limejiri baada ya waziri mkuu scott morrison kutangaza ijumaa kuwa baraza la mawaziri wa kitaifa limeafiki kwa makato ya asilimia 50 ya idadi ya wasafiri wa kimataifa wanaorejea nchini kila wiki kwa ndege za biashara kuja australia kwanzia tarehe na 14 julai idadi ya wasafiri kutoka ng'ambo wanaoruhusiwa kuingia nchini itapunguzwa kutoka elfu 6 hadi elfu tatu kila wiki bwana hunt amesema idara ya maswala ya nje na biashara inachunguza idadi ngapi ya ndege za ziada itabidi ziandaliwe na serikali ya shirikisho um, we'll kutakuwa kupungua kwa ndege zinazowasili ila ongezeko kwa kinachoitwa kuwasili kwa kuwezeshwa katika eneo la howard springs katika wilaya ya kaskazini tunajua baadhi ya ndege hizo hazijakuwa zikijaa katika wiki za hivi karibuni kwa hiyo kuna uwezo huo wa kuwaleta waustralia wengi nyumbani kupitia howard tutaendelea kufanya kazi kwa sababu hili ni jukumu muhimu na majimbo mengi yalitaka fanya mageuzi hayo naun tambua He hilo uh, we that. jacinta redan ni kiongozi wa chama cha muungano wa australia wa ng'ambo amesema waustralia waliokwama ng'ambo wameekerwa na taarifa kuwa watasubiri muda mrefu zaidi kufika nyumbanichini ya mpangilio wa sasa ni vigumu kwa australia kurejea kupunguza idadi hiyo tena kwa nusu inafanya iwe vigumu iwapo ni kwa mkutano wa dharura uh, wa kifamilia au kama familia zinajaribu kuhamia nyumbani home, inafanya hiyo iwe vigumu impossible leo impossible na kuna waustralia wa so wengi ambao really wanaamka leo na kilichofanyika ameongezia kuwa chama chake kiliwaandikiwa mawaziri wa shirikisho kikihamasisha serikali iunde mkakati wa msingi wa hatari kufungua mipaka ya australia kwa australia ambao wamepokea chanjo zote wanaorejea nyumbani kutoka sehemu zenye hatari ya chini ofisi ya ulinzi wa afya na majibu ilijibu ombi la bir kwa kusema kuwa serikali haizingatii hali ya chanjo kuwa hatua mbadala kwa hatua zingine za usalama kama karantini na masharti ya vipimo ofisi hiyo iliongezea kuwa wakati kuna deta za kutosha kuonesha kuwa chanjo huzuia magonjwa mabaya kwa wanaoathiriwa na nac ushauri kuhusu madhara ya chanjo kwa upande wa maambukizi ndani ya jamii bado unaendelea kuibuka wakati huo huo jimbo la limerekodi kesi mpya 35 zac9 wakati mamilioni ya wakaaji jimbani humo wanaishi chini ya amri ya kubaki nyumbani wakiwa wamefika katikati ya amri ya makatazo ya kutoka nje katika kesi 23 mpya zilizoripotiwa katika masaa 24 hadi saa 20 usiku wa ijumaa zilikuwa zinajitenga wakati walikuwa katika hali ya waambukizi wakati kesi tatu zilikuwa zinajitenga kwa sehemu ya wakati ambao zilikuwa ambukizi kesi 9 zilikuwa ambukizi wakati zilikuwa ndani ya jamii kiongozi wa jimbo la new south amesema kwamba wakati idadi ya kesi mpya zilikuwa zimeanza ongezeka ilikuwa ishara chanya wengi wao walikuwa wanajitenga wakati huo hua muhimu na kulikuwa ishara kuwa makatazo yanatumika mistari ya kijani ipo imeonyesha kuwa makatazo yanaleta hatua zinazostahili na bila shaka kilichonifurahisha ilikuwa kupokea taarifa kuhusu kesi chache za maambukizi ndani ya jamiihata kama idadi za kesi zinaongezeka hiyo ina maana ambao wanajitenga wamepatwa na virusi ila hawakuwaambukiza wengine ndani ya jamii hicho ndicho tulitaka zuia ndio sababu makatazo yapo kuzuia maambukizi hayo ndani ya jamii ila kesi 29 katika kesi hizo mpya zimeungwa na maambukizi yasiyojulikana kesi mbili mpya zinaungwa na mwanafunzi wa uuguzi ambaye hajachanjwa aliyefanya kazi katika hospitali kadhaa wote hao hawakufanya kazi wakati walikuwa katika hali ambukizi kumekuwa pia wasiwasi kuwa makatazo ambayo yamewekwa kwa maeneo ya Gweta, sydney central coast blue mountains na nawngon yanaweza ongezwa zaidi ya tarehe 9 julai kwa sababu kesi nyingi zilizoripotiwa ijumaa hazikuwa zimejitenga kwa muda wote ambao zilikuwa ambukizi biberjikla namesema kwamba wamzi utatolewa wiki ijayo ila utategemea kesi ngapi mpya zilikuwa zinajitenga wakati zilikuwa katika hali ambukizi tunataka hali hii iendelee kama tunataka ondoka katika makatazo haya haraka iwezekanavyo tunahitaji hali hii iendelee naomba watu tofadhali wawe makini kila siku haswa baada ya wiki ya kubaki nyumbani ila kwa sababu muhimu najua watu watataka furahia hali ya hewa tafadhali fanya mazoezi kwa makini tafadhali fanyia mazoezi yako nje epuka sehemu za ndani ya majengo ambako tunajua virusi vina uwezo mkubwa wa kuambukiza alisistiza hbercln idadi ya kesi mpya ambayo ni ya juu zaidi jebst tangu wimbi la kwanza la c-19 mapema katika mwakaa 220 inajiri baada ya maafisa wa afya kutambua sehemu 35 ambazo inawezekana kuwa ni sehemu za maambukizi jioni ya ijumaa wakati huohuo queensland makatazo katika mji wa brisbane na nar bay yaliondolewa jana jumamosi saa k2 jioni ila kiongozi wa queensland ameonya kuwa jimbo hilo bado halijaondoka hatarini baada ya kesi mpya tano zac9 kurekodiwa ndani ya jamii usiku wa kuamkia paloche alitoa tangazo hilo jana jumamosi alipowashukuru wakaaji wa queensland walioathiriwa na makatazo hayo kwa kusalia ndani kwa siku moja ya ziada vizuizi vinavyojumuisha uvaaji wa barakoa pamoja na kutumia kifaa cha qr unapoingia ndani ya majengo vitaendelea kutumiwa mjini brisbane na r bay bi bihe na maelezo zaidi so, that's, uh, good news today for hiyo ni taarifa nzuri leo um, kwa watu wa halmashauri ya jiji la brisbane na motobei yeah. ila kama nilivyosema tunaona baadhi ya kesi zikiibuka tumekuwa na watu a katika makatazo ya kutoka kwa muda ila sasa tunastahili hakikisha hadi watu watakapochanjwa tunastahili hakikisha watu really wanatenda haki, haki. naye waziri wa afya jimboni stephen miles amesema kwamba amri nyingine ya makatazo inaweza epukwa kama wakaji wa quenland wanafuatilia vizuizi na ushauri kuhusu uvaji wa barakoa na kutumia kutumiar wanapoingia ndani ya majengo miles hapa maeleza zaidi kwa mara ya kwanza katika muda mrefu kunaweza kuwa kesi ndani ya jamii yetu ambazo hatujui kuhusu so kwa hiyo ni muhimu kila mtu hususan katika maeneo ya kusini mashariki awe makini kwa sababu And anaweza ambukizwa virusi hivyo so ndiyo sababu hatua hizo tatu ni muhimu barakoa yako tumia QR code kwenye app na jipimishe kama una dalili au wasiwasi wasi yoyote kufikia wakati tulikuwa tukiandaa makala haya kuna kesi 47 ambazo zimethibitishwa queensland wakati huo huo hakuna kesi yoyote mpya ambayo imerekodiwa katika jimbo la magharibi australia wakati mji wa perth na kanda ya pil zinaondoka kutoka makatazo ya siku nne zaidi ya idadi ya watu milioni mbili mjini perth na kanda ya pil walirejeshiwa baadhi ya uhuru wao jana jumamosi baada ya makatazo ya siku nne kuisha usiku wa kuamkia hakuna kesi mpya ndani ya jamii iliyorekodiwa katika jimbo hilo hata kama bado jimbo hilo lina kesi nne ndani ya karantini ya hoteli vizuizi vya muda vitatekelezwa kwa siku tatu zijazo vizuizi hivyo vitajumuisha uvaaji wa barakoa ndani na nje ya majengo na vikwazo kwa idadi ya watu ndani ya migahawa mtu yeyote anayesafiri nje ya mji wa peth na kanda ya pil lazima vawe barakoa na hataruhusiwa kulia ndani ya baa migahawa na mahoteli makala yaliandaliwa na waandishi wetu isamel halib na gode migerano kwa makala mengine kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu tembela tovuti yetu ni ananembanisbsu mkwaju swahili hii ni idha kiswahili sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata