unasikiliza idhaa ya kiswahili ya waisikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs na hii hapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari kiongozi wa jimbo la new south lansoutha gladys ikland amesema wakaaji wa sydney na viunga vyake watapata taarifa jumatano iwapo makatazo yao yataongezwa zaidi ya ijumaa jimbo la wsoth limerekodi kesi mpya 18 za covid 19 katika masaa shr4n yaliyopita kesi saba zikiwa ndani ya jamii kwa angalau kwa muda ambao zilikuwa ambukizi kesi 16t kati ya kesi hizo mpya ziliungwa kwa kesi isiojulikana au mlipuko w watu wa karibu ts wa kesi za kabla mbili zikiwa chini ya uchunguzi bjbarjl namesema kwamba anaelewa kuwa watu wanawasiwasi kuhusu muda ambao makatazo yatadumu Uh, uh, so anasimanina niya kutoa uhakika huo kwa watu kesho ila watu waweze fanya mipangilio kama wanahitaji kuendelea mbele ila ninachoweza sema ni kwamba kwa misingi ya ushauri wa afya serikali hafikirii tu lini tutaondoka katika makatazo ila jinsi tutaondoka katika makatazo kutafanana na kuongezea hapo jinsi maisha yatakavyofanana hadi mwisho wa oktoba tutakapokuwa na chanjo nyingi za zitakazotolewa mfanyakazi wa tatu katika kifaa cha huduma ya wazee cha care ambacho kiko katika kitongoji cha hills katika maeneo ya kaskazini magharibi ya sydney ni miongoni mwa kesi mbili mpya za jumatano hali ambayo imefanya wafanyakazi wengi zaidi wajitenge nyumbani mwao idara ya afya imethibitisha pia kuwa mke wa mkaaji wa care hii leo alipatwa na covid 9 kesi hiyo mpya inapelekea idadi kamili za kesi chanya miongoni mwa wakaji hao kufikia sita na waustralia wenye chini ya umri wa miaka aroba wanaweza anza kupokea chanjo za faiza kufikia septemba wakati ambapo inatarajiwa ujuaji ama utoaji wa chanjo hiyo utaongezwa kasi watu wengi wenye umri huo kwa sasa hawastahiki kupokea chanjo ya faiza ila wanaweza zungumza na gp wao kuhusu kupokea chanjo ya astrazeneca kikosi kazi cha chanjo yacovd-9 kinachoongozwa na john frewen kilihojiwa kuhusu uhalisia wa muda ambao umetajwa kwa utoaji wa chanjo za faiza kwa watu wenye chini ya miaka 4 Uh, asma tatizo so, kwa sasa itakuwa ni upatikanaji wa chanjo nadhani kwa sasa tutaweka kipaumbele hususan kwa chanjo za faiza kwa majimbo na mikoa tunavyofanya katika miezi ya septemba na oktoba tutakuwa na upatikanaji mkubwa zaidi kwa chanjo takriban idadi ya vijana elfu 8 wamepoteza kwa mradhi wamepokea dozi yao ya kwanza ya aazenea tangu waziri mkuut aliposema uwezekano huo upo wiki jana wakati huo chama cha leba na kiongozi wake wakemsema kwmba serikali imepuuza utoaji wa chanjo akisiitiza kwamba anasema miezi ku na nn baada ya janga miezi knn baada ya janga ambalo slikuwa limefanyia wakazi ni pamoja na wakaji katika serikali hii ilisema kwamba wafanyakazi wote wa wadume a wazee walistahili kuwa wamechanjwa kufikia pasaka pamoja na wakaaji katika vifaa vya huduma za wazee serikali hii imetoka kuwa ya kupuuza mwaka jana kwa kusema kwamba itatoa mstari utakuwa ni mdogo wa chanjo kufikia wakati ambapo haifanyi kazi inavyostahili alisisitiza kiongozi wa chama cha leba antony albans na jimbo la kuinza limerekodi kesi mpya ya coronavrs amacovid9 ukipenda iliyopatikana ndani ya jamii katika siku ambapo imeweza kuongeza imara na, na imani kwa jinsi jimbo hilo linakabiliana na usambaji wa virusi hivyo wa jimbo hilo hiloanasema kwamba kesi metambuliwa kuwa ni mtu wa ndani wa karibu ambaye ana aina ya kirusi cha alfa kutoka klabu ya, uren, ya kireno ambapo ilikuwa ni mlipuko wake ulianzia hapo ambapo zaidi ya watu ama kesi vipimo elu 2 vilifanywa katika jimbo hilo lolote baada ya mlipuko huo wa klabu ya ureno ama ya kireno ukipenda amesema kwamba watu wanaendelea kufuatilia ushauri na milipuko inaendelea kudhibitiwa kufikia sasa lazima tunaselikisha kwamba tunaendelea kuvaa barakua katika maeneo ambayo tulisema ya kusini mashariki hususan na pia katika mji wa wal kumbuka tazama ap yako na qr yako kujua kama uko mgonjwa baki nyumbani na pia fanyiwa vipimo alisisitiza b paloshe na saudi arabia iko kwenye mvutano wa hadharani usiokuwa wa kawaida na washirika wake umoja wa falme za kiarabu kuhusiana na makubaliano ya kiwango cha uchimbaji wa mafuta hatua hiyo imeongeza wasiwasi kuelekea mkutano mwingine wa nchi zinazozalisha mafuta kwa wingi duniani wanachama wa jumuiya ya yac utakaofanyika hapo jumatatu tatu umoja wa falme za kiarabu unapinga vikali mpango uliopendekezwa na jumuiya hiyo ya, ya kuongeza kiwango cha uzalishaji wa mafuta hali ambayo imesababisha mkwamo unaweza kurudisha nyuma juhudi za kudhibiti kwa upanda kwa bei ya mafuta ghafi katika wakati wa hali tete ya kujaribu kukwamua uchumi baada ya janga la virusi vya corona waziri wa nishati wa saudia mwanamfalme mfalme aziz bin salman amekiambia kituo cha televisheni cha bloomberg kwamba umoja wa falme za kiarabu unavutana na kundi zima la jumuiya ya opec ya wanachama ia na kwamba nchi hiyo imebaki pekee yake ndali idadi ya wanafunzi a 0 hawajulikani walipo baada ya watu waliokuwa na silaha kuvamia shule ya bweni katika jimbo la kaduna nchini nigeria mzazi mmoja wa afisa utawala amesjumatatu kuwa polisi pamoja na wanajeshi wanawasaka wanafunzi hao kwa mujibu wa shirika la habari la writers, shule hiyo ya upili ya Baptist, ni kushambuliwa kaskazini magharibi mwa nigeria tangu desemba wakati mamlaka zikisema kuwa washambuliaji hudai fidia baada ya kuwateka nyara wanafunzi ripoti zinasema kuwa dazeni ya wazazi waliokuwa wakila kwa mradhi walikusanyika kwenye shule hiyo wakitarajia kupata taarifa kuhusiana na waliko watoto wao ripoti za polisi inasema kuwa washambuliaji waliingia saa za usiku na kuwashinda nguvu walinzi waliokuwepo huku wakitoroka na wanafunzi kuelekea kwenye msitu uliokaribu napolisi nchini afrika kusini wamekuwa wanasubiri amri ya mahakama ya jumatatu iwapo watamkamata rais wa zamani jacob zuma aliyepewa kifungo cha miaka 15 jela kwa kukaidi amri ya mahakama mahakama ya juu ya nchi hiyo wiki iliyopita ilitoa hukumu hiyo kwa zuma na kumwamrisha kufika jela ifikapo jumapili jioni ili aanze kutumikia kifungo hicho kulingana na taarifa ya mahakama zuma asipofanya hivyo polisi wameambiwa wamkamate mnamo siku tatu zitakazofuata lakini zuma siku ya jumaa aliwasilisha maombi ya kusitishwa amri ya kukamatwa kwake ambalo litakalosikilizwa siku ya jumanne mahakamani zuma mwenye umri wa miaka 79 ameomba mahakama ya katiba kutafakari upya na kufuta wamzi wake wa kuwekwa jela maombi hayo yatasikilizwa julai 12 mwakwa 221 ukiangazi a taarifa za michezo kwa sasa mchezaji wa raga paul amefutwa kazi na timu ya st george lawara baada ya mchezaji huyo kuandaa sherehe kinyume na sheria nyumbani kwake usiku wa jumamosi ambapo wanakuwa na wachezaji wenza 1ubl wa, wa timu ya dragons waliohudhuria waliohudhuriaasem kwamba wamefuta mkataba wake ambao alikuwa wapokee takriban dola laki7b efh kila msimu na ni kwamba pia atapoteza malipo ya takriban dola laki tatu na elfu tano ambazo ni sehemu ya faini ambazo atapigwa pamoja na kusubiri amri uh, na adhabu nyingine kutoka kwa shirika linaloendela mchezo wa nrl vilevile vile de debeln ni mmoja wachezaji wengine amba, pia ambao wamekosa na ungezwa vikwazo dhidi yake kwa sababu ya ya ya mechi ambayo mefanya, na kosa katika swala hilo. Swala la michezo katika michezo so wa watakabiliana robo kombe la mynwan ano aan kumcharaza kumaaaba kasikova katika michuano hiyo wakati tomianovich vilevile alimchapa mwingereza ema radunakanu ambaye alifeli kuendelea na mechi hiyo kwa sababu ya jeraha llopata tomianovih alipata ushindi walamazikiani sita nne na katika sete pili ambapo alikuwa naongoza tatu sufuri mpinzani wake alijiondoa katika mechi hiyo kwa sababu ya jeraha vilevile novak jokoich amemshinda cristian garin wa chile katika mchezo huo ambao ambapo naendeleahksm kwamad mchbla shakfuktia nafasua kutengea htra katika mchezo huu na wakati waktihu naendeleaku kta hli nzurikufuatilanafanya kila mara na kuweza kufurahia maisha mbayo nafanya ya mchezo huu na kuweza kuvuna tokeo na mafanikio ya yale ambayo nimefanyia kazi kwa muda mda mrefunaendelea kufanya kuwekea makini kila kitu pamoja na nishati kwa yale ambayo inafanya bila kutilia maanani uvumi unaosambaa kwa swala hili hiliroa anaongoza katika robo ya kuwa mchezaji mwenye umri r mkubwa zaidi akiwa anakaribia takriban miaka 40 katika michwano ya sasa ya wimbledon Federa, aliweza kumcharaza Lorenzo sonego wa italia katika mechi hiyo ambapo amepata ushindi wake wa1 katika nakuwa katika nafasi yake ujipa nafasi bora sana katika mchezo huo tukitazama matokeo mengine ya michezo ni kwamba marekani kwa gogofa alipigwa na mjerumanikatikambl zikiwa niohio na katika mechi mechmbao za robo fainali za kuweza kujikatia tiketi katika nusu fainali hapo ya kombe ya uro itakuwa ni kati ya, ni kati ya uitalia, italia na uhispania ambazo zitajipatia nafasi katika fainali ya michuano hiyo wakati uingereza nayo itaingia dimbani dhidi ya denmark kesho kutwa katika mechi ambayo bila shaka inasubiriwa kwa hamu na mashabiki wengi aa maharifu katika soko la hisa kwa sasa dola mojamarekani sawana dolamoa moja za sawa na31 zasaashilingi 81 senti 82 za kenya dolamoa na shilingi1758 a5 za tanzania tanzaniawakatidooalia ni sawa na shilingi271 s- s- za uganda vilevile dolaoa sawa na faranga 1498 za burundi 1kwasawana faranga151 aonwkt1sfaran76 za randa katika utabiri wa ya hewa tukianzia ambapo kwa sasa ni 1 2 wakati mjini 142 tukielekea kule kulembapo kwa sasa ni 44 darwin zikiwa ni 281 wakati hobart kwa sasa nyuzi joto ni 65 brisba 142 wakati melbou ni 11 sydney zikiwa ni 119 na peth kwa sasa nyuzi joto pale ni 149 kufikia pune misho taarifa yabara batumeandalia bakia nasi kwa makala mengine maana kujia muda usio mrefu je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata