unasikiliza ida ya kiswahili ya wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs kutoka studio za sbs na mtandaoni anaon mbaoni sbscu hapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari kampeni mpya ya matangazo yinayohamasisha australia wachukue chanjo za covid-19 imezunduliwa na serikali ya shirikisho kampeni hiyo yenye thamani ya mamilioni kadhaa inahamasisha wastrlia wa jihami wa kwa chanjo wakati chanjo nyingi za faz zimeanza kupatikana ujo wa dozi za faz unatarajiwa kuongezeka kwa dozi milioni moja kila wiki kuanzia 19 julai na kutakuwa dozi milioni 4, hadi agosti waziri wa wautalia mradhiwaziri wa utalii wa shirikisho shirikishoamesema kwamba anatumai kampeni hiyo itawashawishi watu ambao wana mashaka kuhusu chanjo ndani ya ummaanasema we'll sure the... moja ya vitu ambavyo tutakuwa na nia ya kufanya ni kuhakikisha tuna wahakishia wa waaustralia wote kuhusu usalama wa chanjo na kuhakikisha wanaenda kupokea chanjo na kampeni ya matangazo inayolenga kuhakikisha waustralia wa wanafanya hivyo ni muhimu sana ndio sababu tumekuwa tukifanya matangazo katika miezi iliyopita na ndio sababu tunaenda ongeza kampeni tena kwa kisha te tunavyoongeza utoaji wa chanjo wa australia wengi zaidi wanachanjwa naye luteni jenerali f amesema kwamba kampeni maalum kwa jamii kutoka mazingira ambako hawazungumzi kiingereza na wale kutoka jamii za watu wasili, wa asili zitafanyiwa kazi pia nasema tuko tayari na baadhi zinazofanyiwa kazi kwa jamii za asili na jamii za vijijini na bila shaka majimbo na mikoa zimefanywa kampeni pia huu utakuwa mchakato wa kuendelea kufanya maboresho hususan tunapoendelea katika mwaka ambako tunamulika sehemu ambazo zinahitaji kulengwa zaidi na kiongozi wa jimbo la newsth gladys bi ametabiri kuwa idadi ya maambukizi ya kila siku hivi karibuni yataongezeka mara tatu jimbo hilo lilirekodi kifo chake cha kwanza cha covid 9 mwaka huu pamoja na kesi 77 hii leo jumapili tarehe 11 julai mwanamke huyo mwenye umri wa miaka 90 kutoka eneo la kusini magharibi sydney inaaminiwa alikuwa hajachanjwa kabla afe bibeil amesema kwamba maambukizi mengi kwa sasa yanatokea katika ama kati ya wanachama wa familia to... nasema kila mtu anastahili fikiria kuhusu kila hatua anayochukua nje ya nyumba yao kama unastahili chukua bidhaa au huduma muhimu tafadhali fikiria kuhusu panga kabla utoke nyumbani kuhakikisha haujumwiki na mtu yeyote jihisi una virusi au mtu unayejumuika naye ana virusi hivyo alionya biberjikleni kiongozi wa jimbo la new south wales wakati huo jimbo la victoria litafunga mipaka yake na jimbo la new south las pamoja na wilaya ya australian capital territory almaarufu act kuanzia usiku wa manane wa leo jumaapili t11 julai m221 baada ya ongezeko ya kesi za coronavirus maeneo yote new south Wales na australian capital territory nayatakuwa katika eneo jekundu chini ya mfumo wa ruhusa ya usafiri wa jimbo la victoria wakaji wa victoria wenye hati ya eneo nyekundu wanaweza reja jimbwani humo ila lazima wajitenge mara moja wapimwe na waingie katika karantini kwa muda wa siku 1 4n akizungumzia hatua hizo kiongozi wa jimbo la victoria lavictoriad andrews alisema kwamba i would say to all of those victorians who are in sydney ningependa kueleza waiktoria wote wambaokatika maeneo ya sydney na jum kwa upana kama unarudi nyumbani itabidi uwe fanye kasi ma ufanye ho wakasiraka kuna yo nyingimbazo imetolewa na bila shaka kwa ya na matokeo kama haya ambako hali inaendelea kubadilika hali katika mipaka nayo itabadilika vile vile na mazingira ya hati nayo pia inaweza badilika kwahiyo tuna toa onyo lililo na ushauri uliowazi na tumekuwa wazi kabisa kwa muda mrefu nasema kwamba kama uko kule na kama unarudi nyumbani wakati wowote wa basi fanya hivyo hii leo rudi nyumbani hi leo bwaaalisistza na mawaziri wa fedha kutoka kundi la mataifa la g yma nchi ishirini yaliyostawi na yanayoinukia kiuchumi kote ulimwenguni wana liidhinisha mkataba wa kihistoria kubadilisha mfumo wa kuyatoza ushuru a mashirika ya kimataifa na kuzihimiza nchi ambazo hazishiriki kujiunga katika mkataba huo mageuzi hayo yanajumuisha ushuru wa kiwango cha chini cha asilimia 15 kwa mashirika ya kimataifa yaliyokubaliwa na mataifa 131 mapema mwezi huu lakini kuidhinishwa kwa mageuzi hayo na mataifa 19 yaliyoimarika zaidi kiuchumi pamoja na umoja wa ulaya kutosaidia kuhakikisha yanaanza kutekelezwa baada ya miaka mingi ya majadiliano kaatumandalia kwa sasa ni kuhusiana na swala zima la uchaguzi nchini ethiopia ambapo tume ya uchaguzi ya ethiopia imetangaza ushindi wa chama cha pp ambao umemhakikishia waziri mkuu Abe ahmed mhola mwingine wa miaka mitano madarakani chama cha prosperity ama pp cha waziri mkuu wahpabahm kimeshinda viti vingi katika uchaguzi wa bunge la ethiopia waziri mkuu ahmed na chama chake kipya cha pp walitangazwa kushinda kwa kishindo natumia uchaguzi katika hafla iliyofanyika kwenye mji mkuu wa ethiopia wa adis abababwaaabe amepongeza uchaguzi huo ambapo raia wa ethiopia walipiga kura mnamo tarehe juni Amisana pia huo ni uchaguzi wa kwanza huru na wa haki kufanyika baada ya miungo kadhaa ya utawala wa ukandamizaji tumia ya uchaguzi ya ethiopia imetangaza kuwa chama cha abe cha prosperity kimeshinda viti 41 kati ya viti 46 vya bunge katika maeneo ambapo uchaguzi ulifanyika tukilekea nchini kenya ambapo soko maarufu kwa jina la marekiti mjini mombasa nchini kenya limepata hasara kubwa kutokana na moto ambao ulilikumba soko hilo jumamosi usiku kwa mkia jumapili wafanyabiashara katika soko maarufu la marekiti mjini mombasa wamepata hasara kubwa baada ya moto huo mkubwa kushuhudiwa usiku wa jumamosi kwa mkia hapo hakuna ripoti za maafa wala majeruhi kufikia sasa huku juhudi za kuzima moto huo zikiendelea magari ya zima moto kutoka kitengo cha serikali ya ugatuzi wakishirikiana na polisi wako kwenye tukio wakijaribu kudhibiti hali hiyo wakati huo ambapo kuna sharti la kutotoka nje wakati wa usiku kwa sababu ya kuzuia maambukizi ya virusi vya korona baadhi ya wakazi wa, wa maeneo ya karibu wako nje kushuhudia moto huo na wengine wakitoa msaada wa, wa kudhibiti moto endelea kusikia idha ya so, kiswahili ya sbs tukioletea makala haya kutoka studio zetu za s kwa sasa tungia moja kwa moja katika dimba la michezo tutazami kipi ambacho kimejiri tukianzia kwa upande wa mchezo wa finali ya tennis kwa upande wa wanawake ambapo australia na mwanamke wakiwarajuri waki ian uh, glogon kal ameweza kutoa shukrani zake za dhati pamoja na kuweza kumpongeza ashbati kwa ushindi wake wa michwano ya wbasbat amekuwa mwanamke wa kwanza wakiustlia kupata ushindi wa ib katika muda wa miaka 41 baada ya kumcharaza coina iso katika seti zikiwa ni zikiwani ya kwanza 7 ya pili na 3 vile, vile katika seti ya mwisho mchezaji huyo wenye sil ya q alipata ushindi huo na alikuwa na haya kuzungumza ikiwa ni mara ya kwanza tangu amanyota wake ivan uh, glegon awly kuzungumzia hapo akisema kwamba you know, anasema niajabu kwamba aliposhinda ala yake kwanza ilikuwa ni katika michwano ya ufaransa na ambapo ilikuwa ni ushindi wangu wa kwanza niliposhinda anla vilevile na mwaka huo sure niliweza kushinda b vilevile katika mwaka lm9end 7 b 1 ni ajabu sana kuweza kuona kamba amefikia ndoto zake na naamefanikisha ndoto zake katika hali ambayo imekuwa ni akimujiza kwake pia b alizungumza ksemapo akimpongeza kwa ushindi wake tukizungumzia taarifa zingineatungazia tarifa zingine za michezo ni katika mchezo wa NRL ambapo waambapoamewavaa katika mechi za nrl mapema na kupata ushindi wa alama nane. zikiwa ni shirini, kwa kuminmbil vilevile timu ya bldos walipata kichapo cha alama zikiwa ni 16 kwa upande wa bldos 22 kwa upande wa roosters wakati rabits wakwacaraaza cowboy 46 kwa 18 west tigers wakikubali kichapo cha alama zikiwa wapata ushindi ma kichapo cha alama ha kwa ks dhidi ya Raiders. katika upande wa mchezo wa afl waamchmazomchezo wa mapema hi leo ilikuwa ni kati ya ambayo ilikubali kichapo dhidi ya kwa wakatio wakapata kipigo chembamba sana cha alama moja dhidi ya yaambapo matokeo alikuwa nia kwa s4 wakati Bulldogs, wakavana na sydney swans na kubali kichapo cha alama zikiwa ni 79 kwa s katika michuano hiyo vilevile vile katika taarifa zingine ambazo meandalia za soka hususan katika dimba la copa ambapo kwa mara ya kwanza baada ya miaka2 amepata ushindi wake katika cop merica baada ya goli la pekee la ngel de maria katika kipindi cha kwanza kuwacharazabrazl nyumbani kwao ambao alikua anaanda michuano hiyo na kuweza kupata ushindi huo mchezaji huo wa alipata penyo katika dakika za karibia mwisho wa kipindi cha kwanza na kuweza kupachika goli lake ambalo ilikuwani la kipekee na hakuna lingine ambalo linginemboa kufungika hadi mechi hiyo ilipofikia tamati yake na katika wing, mechi zingine zingisubiriwa mapema alfajiri ya kesho itakuwa ni zamu ya england kumenyana na italia katika jimba la uropa ambapo inatarajia kwamba uenda kombe hilo litasalia england ama litarejea kule roma italia ambako wngianasema kwamba ama its coming rom yote yayotaweza kujua muda na masaa yasiyo mengi sana tukiangazia hali ilivyo katika utabiri wa hali hewa mjini sini kwa sasa nywzioto ni 13 wakati melborni 17 brisban zikiwa ni 142 perth 133 aelid 129 hobrt 56 kamera kwa sasa nyezi yoto ni 220 wakati darwin nywezi yoto pale ni 23 na .5 kufikia ponde msho a taarifa habara yambatumwandalia bakia nasi kwa makala mingine maana kujia muda na wasaa usio mrefu waendelea kuskia idhay kiswahili ya sbs Penda, shiriki a maoni fuatilia idhaa ya kiswaili ya sbs kwenye facebook