unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs karibu chana katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs ukuna migode migerano tkote makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anonembaoni sbsceu mkwa ju swahili ambako uzapata makala haya na mengine menge ambayo tumechapisha pale pamoja na ratiba ya matangazo yetu vilevile wazapata makala haya kwenye ukurasa watu wa facebookannmbani facebokcom mkoaju sbs swahili nam baada ya kuzungumzia zima la makatazo ya kutoka nyumbani ambayo yanaendelea kutekelezwa jimboni nsoth hususan wa katika mji wa wolongong tuzungumze na b nancy kamairgen na ambaye ni mkazi wa sini unahisije baada ya kuwa katika wiki ya pili sasa ya makatazo kutoka nje kwa sababu ya virusi vya korona kwangu mimi bwana gode ninahisi vizuri kwa sababu serikali yetu ya new south ina sababu mzuri ya kutukataza kutoka nje na kukaa manyumbani kwa sababu anajaribu hii ugonjwa kuenea kwa watu wengi na kwa hivyo kwangu mimi kama binafsi pamoja na familia yangu inaona sio jambo baya kwa sababu tu, tu, wasipofanya jambo lile hii ugonjwa inaweza enea zaidi na tuwe kwa shida kubwa kuliko shida ya kukaa nyumbani na kujaribu kui ku, ku, ku, lakini kwa nini kila mtu abaki wa nyumbani wakati kila mtu anakuwa na haki ya kuishi maisha yake vile napenda maana kama na, unavaa barakoa kwa nini nibaki nyumbani mbona nisivai barakoa kisha niendelee na shughuli zangu nje kubaki nyumbani kwa sababu unajua sasa kama saa hizi ukitoka huko nje ujuu unakutana na nani ambaye anaweza kukuambukisha ule ugonjwa na hata kama shughuli zimefungwa nyingi na wengine wanafanya shughuli nyingi ninasema kulingana na maoni yangu ya, ni vizuri kuzuia kuliko kuwa na shida kubwa huu ni wakati wa baridi na wahuu wakati wa baridi watu wakitoka huko nje kulingana na, na vile ninaelewa hii ugonjwa inawezaenea zaidi na ikaweza kuwaumiza watu wengi na ikakuwa shida kubwa zaidi kuliko ku, vile na wanavyojaribu kuzuia kupitia kutuagiza tukae nyumbani ili wajaribu kuona kama itawacha kuenea Aha. kwa hivyo kwangu kibinafsi ni vizuri kuzuia kuliko kujaribu kutengeneza wakati neno imeharibu tuona kwama jimbo la victoria magharibi australia kusini australia kusinila walikuwa na muda kama huo ambapo walifunga kila kitu wakaweka makatazo ya kutoka nje na vingine je jeilistahili kufanya hivyo waka, wakati huo huo pamoja na majimbo mengine ama ilikuwa ni sawa kuendelea na shughule za kawaida jimbo, New South Wales wakati majimbo mengine yalikuwa makatazo kama hayo sitaweza kuongea sana kuhusu vile pahali pengine wameweza kufanya kwa sababu pahali niliweza kufuatilia sana ni ambapo wamekuwa na hili tatizo zaidi lakini kulingana na vile ninavyoelewa kuhusu hili janga la huyu ugonjwa nafikiria jambo muhimu sana kuweza kuzuia hili jambo ni kukataza mambo yote ya kusafiri na kukutana na mtu mwingine kwa sababu wakati uko huko india hata kama unapeleka watoto shuleni ama watoto wanaenda shule haijuli hakuna, hakuna lawama ambao unaweza soma huyu mtu anaubeba huu mgonjwa mtu anaweza kuwa hata ako sawa ukapitana na yeye kwanza hii ambao iko saa hizi wanaiitadeta wanasema hata kupitana tu na mtu inaweza ikakupata kwa hivyo huwezi jua ni nani so hata kwa mambo ya shule kwa sababu hiyo ya shule wazazi watabidi wawapeleke watoto wao na labda wakutane na wengine na hao walimu pia wanatoka katika sehemu mbalimbali wakikuja shuleni wanakutana na kutoka sah- sehemu tofauti tofauti so haitakuwa kukinga vizuri kwa walimu na hata kwa watoto na hata kwa wazazi kwa hivyo ni kweli watu wanapitia mangumu wakati wanapokaa nyumbani lakini la muhimu sana ni kwamba hii kuwekwa nyumbani imetusaidia sana hasa hii nchi ya australia hatujakuwa na majabu kubwa sana ya ya vifo ama ugonjwa wa kutoweza ku, ku, kuzuiwa zaidi na nchi yetu ya australia kama nchi zingine hatujakuwa na vifo nyingi kama uh, nchi zingine ambazo tunajua wamekuwa na vifo nyingi ambazo zinastusha hapa australia wameweza kuwa na utaratibu mzuri so mtu ambaye anaweza kuwa akilalamika ni kwa sababu haelewi ya kwamba hili janga likaweza kuenea zaidi linaweza kuwa Uh, ku, kuwa ajali kubwa kuwa mambo kubwa kuliko vile tunavyoumia sasa kukaa nyumbani inaweza mm. beba hata nyumba mzima inaweza beba hata kijiji mzima kwa muda kidogo sana Laki, mm. na tuaona kwamba wanasayansi wamefanya upande wao kazi ya kuweza kutengeneza chanjo na kinga zingine niye ambao ni v- baadhi ya viongozi wa kidini mnatuangusha jamii kwa kutoongeza maombi ili mungu asaidia ama inakuaje <laughs> pana hatuwaangushi hata kidogo tunaendelea kuomba na nikuambia hivi bwana godena nafikiria tuliongea sio no, kwa muda mrefu hili jambo mungu anajua kwa nini limefanyika li unaweza liangalia kwa njia tofauti sana kuna wale wanaona ni kama ni la kutokana na mwanadamu kuna wale wanaona ni kama ni serikali wa waangusha wa, wa, wa, wa watu lakini la jabu ni kwamba mimi kama mkristo hili ni jambo ambalo hata mungu anaelewa ni kwa nini llafanyika umesema mungu analiona na nalielewa sasa mbona asitoe suluhu kwa raka kuokoa wanadamu unajua nini mungu saa zingine ni mungu ajabu sana huwa anaangaria na anaweza jibu maombi ma, ma kulingana na vile mimi nimekuwa katika uaminifu wangu kwa njia tofauti sana anaweza jibu maombi kwa kusema ngojeni anaweza jibu maombi kwa kusema hapana hata sitasikia anaweza jibu masu. maombi na kusema ndiyo nimesikia kilio chenu na hiyo yote ana sababu ambao anajibu maombi hiyo na ukiangalia nyakati tunapozikaa wakati huu katika hali ya kikristo kuna mambo ambao wakristo kama wangeweza kuangalia kuna jambo mungu ana- anatifundisha kutuelekeza kwake zaidi kwa sababu kabla ya hili janga waaminio wa wengi walikuwa wametoka katika mbele za mungu hata kama hatukutani kwa madhehebu hakuna wakati watu wameomba kama wakati huwa hili janga mimi ninajua ni mimi ni mmoja wa wale tunaomba na kufunga tumeomba zaidi najua nimeomba zaidi kuliko miaka iliyokuwa hapo mbeleni kwa sababu gani mbeleni ilikuwa tu ni kufanya kazi na kuona tu mambo ya dunia hii lakini wakati hu tumejua jambo la muhimu sana sasa hata si hii maendeleo jambo la muhimu ni kuwa na afya mzuri na kuwa na jamii yako na unajua hata ilikuwa imefika pahali watu hawakuwa na wakati wa kukaa kama jamii hata kukula pamoja hata kuashiriana na ijakuwa rahisi hata hii ya kukaa nyumbani kwa sababu watu walikuwa wamekosa ule mtindo ambao ulikuwa hapo mbeleni so kama watu wangeweza kuangalia kama waaminio kwa macho ya kiroho kanisa inaanzia nyumbani kanisa haianzii huko kwa madhehebu huko nje so mungu anataka kwanza tuanze kwa manyumba zetu tuanze kwanza kuwa na kumwomba mungu sisi kama jabii kuwa kuelewana sisi manyumba ngapi ga, sasa saa hizi hata kabra hii ni janga watu wanasema ya kwamba uh, ninii ma, mawazo zimekuwa nyingi watu hawaelewani saa hizi kwa sababu ya kukaa nyumbani ukweli ni kwamba hata kabla ya janga hili mboma nyingi zilikuwa zimebomoka kwa sababu jamii wengi wamekuwa tu wame, walikuwa na mwelekezo tu wa mambo ya dunia hii na hata hawakuwa na muda wa kuketi kula pamoja kama hapo mbeleni kuomba pamoja kuasiliana pamoja wazazi wengine ukisikia hata hadidhi za familia nyingi kuna wazee hawakuwa wanajua watoto wao kuna wamama hawakuwa wanajua watoto wao kwa sababu gani kila wakati watatoka kazini waende shughuli zingine lakini wakati huu kama umeenda kazi unarudi nyumbani na kuna wale wanafanya kazi nyumbani wanakaa na jamii kwa hivyo mwanzo wa kanisa ni nyumbani kwa kila mtu kwa hivyo si hati ya kwamba kwenda huko nje ndio unaweza kumwona mungu hata kwa nyumba peke yake utamuona mungu utaona uwezo wake lakini kwa sababu kama mwanadamu kama wanadamu tumeweka tu mawazo yetu ni kwenda katika lile nyumba la, la kuomba na ni sawa kwa sababu ukienda hapo unakutana na watu mnawasiliana lakini unaweza anzia kwa nyumba yako kwa hivyo si hati ya kwamba mungu hatusikii maombi yetu mungu kwanza anataka tu, tu, tuweze kuweka msingi bora kuanzia katika jamii zetu kwa Mdeo. sababu jamii zilikuwa zimebomoka na imekuwa ngumu kwa sababu jamii zilikuwa zimebomoka sasa kuweza kukuja kuelewana pamoja siyo rahisi gode dio na bila shaa tunaendelea kuomba kwamba patakuwa na suluhu hivi karibuni kwa janga hili na kwa upande wa makatazo ya kutoka nje ambayo mm-hmm. serikali serikaliinaendelea kutekeleza asante sanaas kwa kuchangia maoni mm-hmm. yako kuhusu janga hili na ujumbe ni upi kwa jamii inayozungumza kiswahili jumbanikot ncini kuhusiana na swala hili la makatazo na janga laujumbe wangu kwa jamii zote hata sio za kikristo ni kwamba hata inasema hatabibinasema yakamb tuwatii tuwa viongozi hata wa serikali mungu ndio amechagua hao viongozi wa serikali na maoni yene hiyo ni kutoka na maandiko na maoni yenye wameona ni vizuri sisi kwanza wakristo wa wa, kwanza tuwe wa kwanza kutii na kuzidi kuombea serikali ili waendelee kuwa na hekima na waendelee kulikufanya kazi kulingana na mapenzi ya mungu na sisi wenyewe tusikufe moyo sisi wenyewe tuweze kujua ya kwamba hata iwapo tunaona ni ngumu kuna suruhisho kupitia huyo tu mungu ambaye tunaona kama hasikii maombi yetu na, tuase, na tuache ku, we, kuchanganya hii maneno na maneno mingi unajua kuna kuna konspra nyingi sana na hizo konspra zenye tunazisikia zinaweza asio zina, zinaweza zinachanganya watu wengi na wenye wanachanganyika wanachanganyikiwa zaidi nikwambie kuambie gode kwasa ni waaminio watu wawate ku, ku, ku, ku, kusikiza maneno ya conspiracy wajaribu sana kufuata jinsi serikali inavyowaambia inavyotuagiza kwa sababu mimi hasa nitakwambia ukweli mimi nimefurahia sana jinsi serikali ya inafanya na sina lolote ambalo nawezasema ya kwamba kwa nini wanafanya hili wasipofanya hivyo na ile yote tumeona huko nje ikitendeka katika nchi zingine tutalia zaidi kuliko vile tunavyo sasa kaa nyumbani tukiwa na amani tukiamini ya kwamba hili ja, janga litakosa kutoendelea na tuendelee na maisha yetu muda usio mbali na hasa baada ya hii wakati wa winte kwa sababu nasikia kila pahali inakuaga mbaya wakati wa baridi wakati kuna joto ili jambo siyo baya zaidi lakini zaidi sasa zina, zinafanyika zaidi na hata kwa, hapa kwa new south wales tunajua wakati kulikuwa wakati wa joto ili janga lilikuwa limeondoka kabisa limeweza tu kurudi wakati huu wa baridi kwa hivyo hmm. tuwe na matumaini na tuwe na imani na tutii serikali kwa sababu hata hiyo ni agizo hmm. ambalo tumeagizwa kutokana na bibilia tutii wakuu wetu ambao wanatuongoza katika ya hali ya serikali asante sana binasi kama ubirgan hapo akichangia maoni yake kuhusu janga hili la covid-19 pamoja na makatazo ambayo yanaendelea kutekelezwa jimboni south newsouthwas mengi zaidi kuhusu yale ambayo tumezungumza juonielewa za kuasikiza kwenye tovuti yetu ananambaoni sbscom au mkoa juu swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook