unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahilikuaskiliza idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migerano hii hapa ni taarifa kamili a habari ambayo tumeandalia kutoka studio zetu za sbs radio serikali za shirikisho ya jimbo la new south nsoutw zimetangaza mfuko wa pamoja wa msaada wa kiuchumi kwa watu binafsi na biashara ambazo zimeathiriwa na makatazo ya maeneo ya greta sydney malipokwa jina la covid disaster payment yataongezeka kutoka wiki ya nne ya makatazo hadi dola 6 kama mtu alipoteza masaa ishirini au zaidi ya kazi kwa wiki au dola75 kama mtu amepoteza kati ya masaa 8 au chini ya, ya saa ishirini ya kazi msaada mpya wa malipo kwa biashara hadi dola 1 kwa wiki kutatolewa pia kwa makampuni yenye mapato ya kati ya dola 70 na milioni 50 kwa mwaka kama zinaweza thibitisha mapungufu ya asilimia 30 ya mapato waziri mkuu scott morrison amesema kupokea malipo hayo biashara zinazostahiki itabidi ziendelee kuhifadhi viwango vya wajiri wa wafanyakazi wa muda wa kudumu na wafanyakazi wa mpito The New South Wales Uh, modern... anasema mlipuko waumekuwa mbaya na hatari sana na ni kwa maslahi ya taifa tunaweza weka tunawekeza mpangilio wa ushirikiano pamoja na majimbo na mikoa ambayo itawekwa kwanza hapa South Wales. makatazo yanapoingia katika hali ya kuendelea zaidi takriban dola milioni 175 zinawekeza kusaidia mashirika ya afya y akili kukabiliana na ongezeko ya mahitaji na dazeni za wakazi wa kusini australia wanalazimishwa kujitenga baada ya wafanyakazi wawili waliokuwa na virusi kutoka New South Wales kutembelea kituo cha petroli katika kanda hiyo idara ya afya kusini australia imetambua kituo cha petroli cha shell katika eneo la tylambende ambacho kiko kilomita 97 kusini mashariki ya mji wa kama eneo la maambukizi kiongozi wa jimbo hilo sn asha amesema kwamba mtu yeyote ambaye alifika katika kituo hicho ijumaa 9 julai kati ya saa 1nm na, na dakika 2 na saa m za usiku lazima ajitenge na pimwe pamoja na watu wote wa karibu yake Uh, anasema tuna wasiwasi sana kuhusu aina hiki cha kirusi cha delta na tutafanya kazi haraka sasa kuweka kila mtu ambaye tunastahili katika karantini ili tuweze punguza hatari ya virusi hivi kusambaa jimboni Australia. wakati wohuo jimbo la kusini australia litaregeza vizuizi vya mpaka katika eneo la kusini mashariki queensland ijuma th16 julai mwak 2 kuanzia saa st na dakika moja ya usiku wa manane watu wanaoingia jimboni humo kutoka maeneo ya kanda lazima wafanyiwe vipimo vya vyacv katika siku ya kwanza ya kuasili siku ya tano na siku ya 1mitatu ila haitakuwa lazima kwao kuingia katika karantini wakaaji ambao wanajitenga kwa sasa baada ya kurejea kutoka kusini mashariki queensland wataweza ondoka nyumbani kwao siku ya ijumaa na kesi mbili mpya za covd ndani ya jamii zimerekodiwa jimboni queensland ila mamlaka wamesema kwamba hawana wasiwasi kwa sababu kesi hizo zinahusiana na mlipuko wa kituo cha jamii ya wagiriki mjini brisbane na wamekuwa wakijitenga kwa muda wote ambao walikuwa katika hali ya kuambukiza wawili hao hawana dalili zozote na vipimo vyao vilionyesha hawana virusi wakiwa katika siku ya kumi na mbili ya karantini nyumbani afisa mkuu wa afya wa jimbo hilo dktari janet yaung amesema hali hiyo inaonyesha kwamba mfumo unatumika amesema inathibitisha kuwa hajalishi vipimo vingapi vipi vya matokeo hasi unapata kufikia siku ya kumi na nne ya karantini vipimo vyako vinaweza rejesha matokeo chanya kwa hiyo ni muhimu sana usiondoke nyumbani ukiwa katika karantini hadi unapopata matokeo hasi na unaelezwa unaweza ondoka serikali ya jimbo hilo bado haijatoa tamko kama itafunga mpaka wake na new south Wales wakati hakuna kesi yoyote mpya katika jamii au matokeo chanya ya vipimo vya maji chafu ya yacv ambayo yametambuliwa karibu ya queensland na katika taarifa zingine ni kwamba dhoruba kali ambayo imeathiri jimbo la mji wa peth na maendeo ya karibu ya kanda hiyo imepita hata hivyo mamlaka anasema kwamba anaendelea kutoa onyo ya uharibifu mkubwa ambao unatarajiwa kufanyika baadaye wiki hii weth hali ambayo imekuwa ni eh, hewa, hali kali sana ya hali ya hewa ilitolewa na kuweza kuondolewa katika eneo la perth metro kusini magharibi maeneo ya chini ya kusini mash, magharibi vilevile vile, katika eneo la Greater southern pamoja na eneo la goldfields midlands na ya kanda hiyo ofisi ya, hal, ya hewa imesema kwamba mazingira ambayo yanaendelea katika maeneo ya kusini magharibi ya jimbo hilo yanatarajiwa kuweza kudorora tena kesho mida ya usiku ya tarehe kumi na nne wakati mfumo wa hewa unaendelea kukaribia katika eneo hilo hiloh imerekodi hali ya maji sana ama ya, ya unyeavujau sana tangu mwanzo wa julai wa mwaka lkes ikiwa ni moja ya rekodi ambazo zimeingiwa katika siku za hivi karibuni tukirejea katika taarifa zingine ambazo tumeandalia ni kwamba serikali ya marekani imeendelea kushikilia msimamo wake kuhusu madai kwamba china inahusika na mauaji kimbari na ukanamizaji dhidi ya waislamu wa wiga wa na jamii nyingine za watu wachache kwenye jimbo la iian ripoti ya mwaka wa wiza, ya wizara ya mambo ya nje iliyosomwa siku ya jumatatu kwenye bunge la marekani imeeleza kuwa marekani inarudia kusistiza kwamba serikali ya china imehusika na mauaji ya kimbari na uhalifu dhidi ya ubinadamu kwa jamii ya wiga katika jimbo hilo lililoko kaskazini magharibi mwa china ripoti hiyo ya eli wizo inayopinga mauaji ya kimbari na ukatili imesema uhalifu dhidi ya ubinadamu unajumuisha kuwafunga kuwatesa na kuwafunga kizazi kwa lazima ili wasiendelee kuzaliana ripoti hiyo imeitaka serikali ya marekani kuelezea hatua zinazochukuliwa kuzuia ukatili unaofanywa ulimwenguni kote na kuaikisha kwamba inaendelea kutetea haki za binadamu duniani kote na katika taarifa zini ni pamoja na hayo ni kwamba aidha ripoti hiyo imeonya kuwa nchi za eritrea ethiopia myanmar na sudan kusini huenda zikakabiliwa na vikwazo zaidi kwa kufanya operesheni ya kuangamiza jamii fulani kwa kushiriki kwenye mizozo ya mataifa jirani na ndani ya nchi zao wenyewe matokeo hayo yalitangazwa awali na serikali iliyopita ya marekani ya do trup ikisema kwamba manmar inahusika katika operesheni ya kuangamiza jamii ya waislamu wa, wa rohingia wenye jimbo la rakain katika nchi hiyo tukiendelea taarifa zie ambazo kwa sasa ni pamoja na zile ambazo zinaajiri katika taarifa zile za washukiwa ambao wamekamatwa katika kifo cha uvnal mis ambaye alikuwa ni rais wa haiti ambapo polis anasema kwamba polisi nchini haiti wanasema wamewakamata daktari ambaye anaamini ni mshukiwa mkubwa katika kupanga mauaji ya wiki iliyopita yarais mis anasemachrism sa raia wa hiti mwenye umri wa miaka 63 aliingia nchini humo kwa ndege binafsi mapema juni huku akiwa na nia za kisiasa kisiasabwanamis mwenye miaka 5 aliwa nyumbani kwake mnamo julai 7 na mamluki 2 wa kigeni polisi wamesema kwamba walithibitisha hapo awali mkewe alijeruhiwa katika shambulio hilo na kisha kusafirisha kwenda marekani kwa matibabu na waziri mkuu wa uingereza boris johnson amelaani shambulizi la kibaguzi katika mitandao ya jamii dhidi ya wachezaji weusi katika timu ya soka ya uingereza baada ya kufungwa goli tatu kwa mbili na italia kwenye mashindano ya euro ya mwaka 22 jumapili baada ya italia na uingereza kutoka sare ya moja moja kufuatia muda wa nyongeza timu hizo zililazimika kupiga penalti kutafuta mshindi wachezaji weusi wa rashford ras sancho nabukayusaka walikosa penalti na kuwapa italia ushindi wakati maoni mengi katika mitandao ya kijamii yalikuwa chanya kwa timu ya uingereza wachezaji hao watatu walianza kupokea matamshi ya kibaguzi mara tu baada ya mchezo huo kumalizika tukiendelea na taarifa mbazo tuandalia kwa sasa tuangalie hali ilivyo katika ulimwengu wa michezo ambapo kwa sasa kitu kimekuwa cha kushangaza ni kuhusiana na matokeo ambayo yameingiwa katika timu ya vikapu ya ambayo kama ambayotkama ambao wameweka historia na rekodi yao kwa kuweza kupata ushindi wa vikapu 91 kwa dhidi ya timu ya olimpiki ya marekani katika mechi za maandalizi ya michuano ya olimpiki mjini las Vegas. hii inakuja baada ya nigeria kuwacharaza wa marekani ha ha katika siku chache zilizopita nyota na mlinzi wa timuaalikua naya kusema baada ya kupata ushindi huo ambapo alichangia kwa alama ishirini really... wa kampeni ilikuwa ni muhimu sana kwetu kuweza kuonyesha ushindani mkubwa sana na kuweza kufikia malengo yetu nasaka tulikuwa na nia ya kuweza kuangalia kipi na kufanya ulinzi mzuri knachofanyanaukufanya ulinz mzurina dhidi ya wachezaji ambao wana ubora mzuri sana wa marekani na wengi ambao wana kipaji kikubwa sana katika mchezo huu huutumendelekufurahia na na kurihikaamuna muda mrefu na, na, na safari ndefu lakini tunaezendelea piakuwa bora katika siku zijazo bwanapa alisema mwenzake maustrliajon mw alichangia kwa alama 17 katika mchezo huu ambapo us ipata ushindi kama tuivyosema hapo awali na meneja wa timu ama mkufunzi wa timu ya uingereza alikuwa na haya kusema baada ya wachezaji wake kushambuliwa kwa madai ama matamshi ya, ya kibaguzi ya rangi na amekemea kwa ukali kabisa akisema kwamba wale ambao walitoa madai hayo hawatakiwi kushabikia timu ya uingereza kwa sababu hawana nafasi yoyote katika timu hiyoakisema kwambaakizungumzia mchango wa vijana saka rashford na sanhosema kwamba wanastahili kuwa na fahari kwa kile ambacho wamefanya na mchango wao kwa, kwa sasa baadhi ya matusi ambayo alipokea bila shaka yawezisamehewa na kuna mengi sana ambayo nasali kufanyika natunajia kwamba yataweza kufanyiwa kazi na mamlaka na bila shaka hatuwezi tukaweza kujaribu kuelezia chochote na uahani kwamba mekuwa ni mwanga vijanahamekua ni mwanga kwa watu wote na tuaeza kuleta watu pamoja na ni timu ya taifa ambayo imeweza kujionisha umahiri wake na tuasimama sote pamoja kama timu na kama taifa wakati naye kiongozi wa taifa hilo uh, waziri mkuu boris johnson alikuwa naye kusema katika kauli aliyotoa bungeni akielezea polisi wa uingereza kufungua uchunguzi dhidi ya madai hayo pamoja na vurugu iliyozuka baada ya mechi hiyoto those who have been dietin as at some of the playes anasema wa kwa wale ambao amekuwa wakishambulia wachezaji kwa kauli za kibaguzi ya rangi nawaeleza kwamba muwe na aibu kabisa kwa sababu kile ambacho mefanya na mweze kurejea katika shimo mlikotoka kwa sababu ni kitu ambacho wakifai na ni madamfantimbaoceza vizuri na walicheza kama mashujaa nauhakika nishu... na kwamba ni mwanzo wa mafanikio ambao ataeza kuja kupata tutapoendelea katika maandalizi ya kuweza kushiriki katika kombe la dunia nchini in qatar inasema kwamba ni miaka takriban 55 tangu england iweze kushinda taji lolote la kimataifa baada ya ushindi ya katika mwaka umked ya kombe la dunia angali hali hvyo katika utabiri wa halia hewa mjini sydn kwa sasa noni 3 wakatimlbu ni 12 b zikiwa ni 16 15 kwa sasa ni15 r 19 mr 8 nakwa sasa n joto ni29 kufika oa misho w taarifa atmndalia bakia nasi kwa makala mengine matumandalia kutoka stuio zetu za andleussa ya SBS. je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata