unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs na hapa ikiwa ni taarifa ya habari mamlaka jimbo ni victoria hawajatupilia mbali wazo la kuongeza muda wa, wa siku tano za makatazo baada ya kurekodi kesi zingine 17 za coronavirus kesi zote mpya zimeungwa na mlipuko wa sasa wakati zaidi ya vipimo vimefanywa kiongozi wa jimbo hilo de andrews amesema kwamba amepewa ni mapema sana kutabiri kama makatazo yatainuliwa yaliporatibiwa kuisha usiku wa jumanne Uh, have... anasema makatazo haya hayatadumu zaidi ya muda unaohitajika ila naweza kueleza yatakuwa kwa muda mfupi zaidi kama tungekuwa wazi hatungekuwa tukizungumzia kesi 4 au s ila ingekuwa idadi kubwa zaidi na muda mrefu zaidi wa makatazo kwa hiyo mkakati unatumika na unatumika tu kwa sababu timu yetu ya afya inafanya kazi nzuri na kila mtu nyumbani anafanya kazi nzuri vile vile idadi ya sehemu za maambukizi jumbani humo imeongezeka hadi zaidi ya sehemu m2 kesi moja ikitambuliwa katika mji wa kaskazini magharibi wa miljura unaungwa na mlipuko wa uwanja wa mcg baadhi ya watazamaji walioambukizwa hapo baada ya kesi chanya kuhudhuria uwanja huo katika mechi ya wiki jana ya afl kati ya jilong na calton na malipo ya msaada wa mapato ya hadi dola mia 6 kwa sasa yanapatikana kwa wafanya kazi wanaostahiki jimboni shirika laa mradhi shirika la, New South Wales, shirika la New South Wales, litakubali madai ya hadi d15 kutoka biashara zinazoathiriwa na vizuizi jclr ni waziri wa masuala ya nyumba na ukosefu wa makazi katika chama cha leba amesema malipo yanayotolewa hayawezi saidia umma ipaswavyo kwa sababu sasa jana wakati job kiepe ilikuwa ikitolewa ilikuwa dola 750 kwa watu wengi hapa hapabnksto dol6 ni kodi tu haiachi chochote cha kununua chakula ya familia bwaa clar alisistiza tukisalia jimwani newsa waumini wa dini la like kiislamu watahamisha sherehe zao za mtandaoni wiki hii kwa sherehe Islamu, ya kiislamu ya iladhu chini ya vizuizi vya covid-19 jimboni south walls takriban wakaaji laki sita katika vitongoji vya fairfield canterbury bankston na maeneo ya vitongoji vya liverpool hawawezi ondoka katika maeneo hayo kufanya kazi isipokuwa kama wanafanya kazi katika sekta ya afya au huduma za dharura khaled almadin ndiye meneja mkuu wa chama cha waislamu kutoka lebanon amesema msikiti wa lakemba ambao uko katika kitongoji cha cantebu pakistan kawaida huwa kinapokea waumini 40 anasema ni muda mgumu sana kwa baadhi ya watu ambao hawana familia au wanaishi wenyewe id kawaida ingekuwa wakati ambapo wangeenda msikitini na kujumuika na jamii pana kwa hiyo nawafikiria sana bwalisema jimbo la limerekodi kesi mpya ma 5 za COVID-19 pamoja na kifo cha mwanamke aliyekuwa katika miaka ya 9 hii leo jumapili tarehe kumi na nane julai mwaka hua elfu mbili ishirini na moja na viongozi wa afrika wamekutana alhamisi mjini abijan kujadili mipango mipya ya misaada ya kuiomba benki ya dunia kufadhili afueni yao ya kiuchumi na upatikanaji bora wa chanjo dhidi ya covid19 mkutano huo wa abijan nchini avost unajiri wakati shirika la afya duniani who limesema kwamba vifo vinavyohusishwa na virusi vya korona vimeongezeka kwa asilimi 43 barani afrika katika kipindi cha wiki moja vikisababishwa na ukosefu wa vita kwenye chumba kamarathi kwenye vyumba vya huduma za dharura na oksgen ho imesema pia kwamba kuongezeka kwa vifo kunalingana na ukosefu sugu wa chanjo kuenea kwa aina mpya ya virusi vya delta vinavyoambukiza kwa kasi ambavyo vina, sasa vimegunduliwa katika nchi 2m za afrika pamoja na watu kuchoshwa na hatua za kuzuia maambukizi kando baada ya mkutano wa benki ya dunia jana viongozi wa afrika waliomba dola bilioni 1 katika ahadi za msaada wa kifedha mwishoni mwa mwaka kusaidia nchi zao kupata nafuu ya kujikwamua kwenye janga la covid9 tukisalia barani afrika rais wa afrika kusini seria mafoza ijumaa amedai uporaji wa vurugu aambazo zimetikisa nchi hiyo kwa kipindi cha wiki moja sasa zilipangwa amesema hayo alipowasili katika kitovu cha machafuko hayo ambayo yamepelekea maafa ya uharibifu mkubwa wa mali tangu rais wa zamani wa nchi hiyo jacob zuma kujisalimisha kwa polisi na kuanza kifungo cha miezi kumi na mitano gerezani rais wa afrika kusini wasasa amesema kwamba ni wazi kabisa kuwa matukio haya yote ya machafuko na uporaji yalichochewa kuna machochezi kulikuwa na watu ambao walipanga vile vile maduka na maghala ya kuhifadhi bidhaa yameporwa katika majimbo mawili na kusababisha hofu na upungufu wa bidhaa am jambo ambalo ni pigo kubwa kwa uchumi wa nchi hiyo watu wasiopungua as wamefariki baadhi wakipigwa risasi na wengine kuuawa katika mkanyagano wakati wa uporaji kufuatia machafuko hayo takriban watu ebb wamekamatwa kama washukiwa na makosa mbalimbali yakiwa ni pamoja na wizi waendelea kuisikia idhaa ya kiswahili SBS 12 ya sbs tukuletea makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anani ambayo ni sbscoau mkwajuu swahili kuanzia katika taarifa za michezo hususan katika michezo ya maandalizi ya olimpiki ambapo timu ya australia ya riadha imepata mtikisiko baada ya mmoja wa wafanyakazi ambayo anasaidia vikosi hivyo kupatwa na covid19 katika vipimo vilivyofanywa hii leo chezaji huyo mmoja kiongozi wa michezo hiyo an na chestema amesema kwamba mjini kwamba mfanyakazi huo alirejesha matokeo chanya ya vipimo hivyo lakini kuna mwengine vipimo vingini viwili ambavyo vinasubiriwa muda usio mrefu wakati sehemu kubwa ya timu ya australia ya wanariaha inaendelea kufanya maandalizi katika kembi yao kule maeneo ya ken kabla ya kusafiri kuelekea uropa pamoja na kutokea sydney na wakati huo katika masuala ya olimpiki kiongozi wa queensland qn pamoja na mmea wa mji wa brisban aamsn a wamesafiri kuelekea mjini tokyo hii leo kuweza kujaribu kuongeza juhudi za kuakisha kwamba michuano ya olimpiki ya mwaka efubhhb inapewa na kuhifadhiwa katika jimbo la queensland australia wakati itakapotangazwabpsh ninametumia safari hiyo na ambayo imekuwa chini ya shambulizi kutoka kwa wakazi wa brisbane na queensland anasema kwamba ni kwa nini baadhi ya wa wanasiasa wanarusi kusafiri wakati ambapo wengine wako katika vizuizi ikiwa ni sehemu ya ombi lilochapishwa mtandaoni watu wakidai kwamba siruhusiwekiuguziwa siruhusiwe kusafiri wakati huu wa janga la covid pamoja na wakati wa vizuizi vya hiyo taarifa zingine za michezo ni kuhusiana na mechi ambazo imechezwa hii leo kwa upande wa mchezo wa na wabaoca kichapo cha alama 3b kwa i wakatib ukapokea kichapo cha alama aroban bili kwa ishiri nanne wari wakakubali kichapo kutokwa penthes kumi na sita kwa thelathini wakati melbon stom wakachatazancal aroba8n kwa nne katika taarifa za mchezo wa afl mechi ambazo mechezwa mapema hileo likuatia sydney iant katika dabi ya sydney giants dhidi ya sydney, sydney, sydney swans ambapo sydney swanza amepata ushindi wa alama zikweni 94 kwa 72 wakati adelaid imekubali kichapo kutoka kwa westcost kwa alama zikweni 94 kwa 56 vilevile callingwood imekubali kichapo kutoka kwa carlton 91 kwa 6bl ni katika taarifa za soka hususan mechi ya fainali ya klabu bingwa barani afrika ambapo timu ya aza chiefs za afrika kusini ilimenyana na al ahli ya misri ambapo mechi hiyo ilisaria kwa mechi ikikamilika kwa magoli tatu kwa nunge upande waalhli ambao wa walipata ushindi huu mnono sana na kujipatajilau la kumi la klabu bingwa barani afrika kuimarisha nafasi yao katika klabu bora barani afrika na kuongozwa na picsa mwasimane ambaye ni raia wa afrika kusini ambaye kwa sasa amejitengezea historia kwakuwa mwafrika wa kwanza mweusi kuongoza timu hiyo ya misri kupata ushindi katika klabu bingwa barani afrika namtukiangazia hali livyo katika maswala ya sarafu dola moja ya marekani ni sawa na dola moja na seti 3elhitano za australia wakati dola moja ya ni sawa na shilingi themanini na seti tano za kenya wakati dola moja ya australia iwa saa na shilingi elfu mojamia saba na kumi na nne na stst za tanzania dola moja ya ustrli asaa na shilingi elfu 2 mia 6 2shirisaba za uganda dola moja ya australian sawa na faranga ma731 za rwanda wakati dola moja australian sawa na faranga 1459 za burundi vilevile dola moja ya astralian saa na faranga 1468 na senti 97 za jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika utabiri wa hali hewa kwa sasa tukianzia katika mji wa adld ambapo nywezeto kwa sasa ni 89 tukielekea cambra kwa sasa zikiwa ni 35 briban 123 dawn 228 wakati hobart kwa sasa nywezeto pale ni 99 katika mji wa peth ni 117 wakati melbou ni 18 na sydney ni nizichoto kwa sasa ni 11.2 kufika pone mwisho taarifa habari ambao tumeandalia bakia nasi kwa makala mingine maana ya muda usio mrefu waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata