unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscau mkwaju swahili wasikiliza idhaya kiswahili ya sbs nao huapa ni taarifa kamili ya habari waziri wa afya a ushirikisho grig hunt amesema kwamba chanjo nchini australia inachukua hatua mbele wakati idadi ya takriban milioni moja ya waaustralia walichanjwa wiki jana bwana hunt amesema asilimia 60 ya watu wenye zaidi ya miaka 50 kwa sasa wamechanjwa wakati takriban dozi milioni 13 zimetolewa kwa ujumla Today we have seen a Uh, anasema leo tumeona siku muhimu ya wiki kwa takwimu na chanjo watu la991 walichanjwa jana jumatatu jumata julai hau ni watu elfu, kwa, tano, zaidi kuliko jumatatu iliyopita inachoonyesha ni kwamba wakati chanjo zinakuja watu wanajitokeza majipi wetu wagozi wetu majimbo yetu mashirika yetu ya afya yanayosimamiwa na jamii za na maduka ya dawa zinatekeleza jukumu zao na ninataka kuwashukuru bwana hunt alisema ban ht amechangia pia takwimu kwa kesi za msimu wa mafua akisema kwamba kwa sasa mpaka mwaka huu hakuna maisha ambayo yamepotezwa kwa mafua na kumekuwa kesi mia 4 8n tu katika mwaka wa wastani katika miaka mitano iliyopita bwana hunt amesema kwamba wakati huu wa mwaka kungekuwa kesi 53 za mafua zilizotambuliwa na maisha takriban 57 yaliyopotezwa kwa mafua na makatazo ya victoria yameongezwa hadi usiku wa manane wa jumanne t27 julai wakati mamlaka wa afya wanakabiliana na mlipuko wa aina ya kirusi cha delta cha covid 19 kabla tangazo hili makatazo ya siku tano jimboni humo yalistahili ondolewa usiku wa leo jimbo hilo limerekodi kesi mpya tisa za covid 19 ndani ya jamii hileo na kuna jumla ya kesi 13 wakati maambukizi maana yaliropotiwa jana kiongozi wa jimbo hilo daniel andrews amesema kwamba anajaribu kuepuka kuweka makatazo magumu zaidi we went so, hard, so, fast, and so soon anasema tumechukua hatua ngumu haraka na mapema tulipopata kesi za kwanza kutoka sydney hiyo imetusaidia kufikia sasa na tunahitaji tu muda kidogo kuweza kumaliza hili na kuamini kuwa tutakapokuwa wazi si kama ila wakati utakpofungua hatutaona mlipuko hii ikianza kusambaa hiyo ni muhimu sana ila tunajifunza kutoka kila kesi na tunajifunza kutoka kila mlipuko bwana andrews alisema na jimbo la newst limerekodi kesi 78 katika jamii za covid9 wakati idadi kamili ikiwa imepungua kidogo kwa kesi1 ambazo zilikuwa bado katika hali y ambukizi ndani ya jamii katika suala so zima la biashara zisizo muhimu ama zinatambul kwa muhimu zimefungwa katika maeneo ya Greater sydney na pamoja na shughuli zote za ujenzi zikiwa zimesimamishwa mamlaka wa afya wakiendelea kulenga suala so zima la kuvunja maambukizi ndani ya sehemu za kazi pamoja na ndani ya nyumba za watu afisa mkuu wa afya wa jimbo ladktri achat anasema kwamba wakati maambukizi yanaendelea kufanyika katika sehemu za kazi na wakati kiwemo ni sehemu za vyakula na sehemu za afya ni muhimu kwamba kuzuia maambukizi katika sehemu ambako si kazi za lazima kama ozilizotajwa anasema maambukizi katika nyumba yanaendelea ku kua mengi ila unachoona katika sehemu za kazi ni kwamba kunakuwa na kesi katika sehemu za kazi na mara nyingi kunakuwa ni katika sehemu za watu wengi pale kwahiyo inapatia ushauri ulio wazi kwa upande wa afya na tunaona hali ikiendelea kuongezeka kwa upande wa kupungua kwa usafiri na kupungua kwa fursa za watu kukutana mara kwa mara makujumuika pamoja kati ya watu binafsi kwa hiyo tumeana idadi ya katika milipuko ya sehemu za kazi ikiwa katika hali ambayo imekuwa na imesababisha kesi kuongezeka na kuwa tofauti katika hali na serikali ambazo zimeweza kuweka hatua kama hizo katika jimbo la kusini kusiniu serikali ya jimbo hilo imechukua hatua ya kuweza kufanya makatazo ya siku saba kuanzia m1b sa usiku waleo kwamasaa kusini ustlia ikiwa ni hii leo h julai jumann kuja tangazo hilo imejiri wakati mlipuko wa 9 kiwa imeongezeka kwa kesi tano baada ya mtu liye, liye mbukizi, mmoja aliyelia katika sehemu la maambukizi katika moja ya hoteli mjini kupatwa na virusi vyacd9 kiongozi wa jimbo hilotehnmasha amesema kuama mamlaka wamethibitisha kwamba ilikuwa ni aina ya kirusi cha delta ambacho kimewacha bila uamzi wingine isipokuwa kufunga eneo zima kwa ajili ya kuzuia kuenea kwa maambukizi Uh, we know uh, that this is moving quickly we have no alternative but to imposeanasema tunajua swala hili linasambaa kwa haraka na nah hatukuwa na wamzi wengine wasipokuwa kuweza kuweka ma makatazo pamoja na vizuizi vizito mara moja kuaanzia usiku wa leo wa saa kumi na mbili jioni kwa masa ya kusini australia na kusini australia utaitakuwa chini ya makatazo ndio tuna kesi tano ambapo kuna watu ambao waliondoka nyumbani na katika kesi zingine kutakuwa na watu mao naezakaondoka kutoa huduma pamoja na zi, sababu zingine za huruma pamoja na kazi muhimu kuweza kuemea vyakula na kuweza kupata ama kwa sababu za kimatibabu tano itakuwa ni kwa sababu unataji kufanya mazoezi basi bila hiyo itakuwa ni muhimu watu kuweza kubaki nyumbani na kuweza kubaki waliko bila kujumuikana wengine msaada utatolewa kwa biashara unatangazo kuhusu msaada huo naatarajiwa kutolewa hapo kesho katika jimbo la magharibi australia wafanyakazi wawili wa mashua ya bbc california iliyotia nanga katika bandari la Fremanto, mjini eh kwa sasa wamepatwa na virusi vya cvd19 na kuweza kufikisha idadi ya kesi za coid9katika miongoni mwa watu hao kuwa kumi meli hiyo ya bbc calfornia kwa sasa amekuwa pale kwa muda wakati wa wake wakiwa waki wametengwa ndani ya vyumba ya meli hiyo na meli hiyo ilitiananga pale katika balejana iwa tarehe 1i9 na ilikuwa inatarajiwa kusafiri kuelekea nchi ya indonesia na marekani na washirika wake wameshtumu china kwa kuendesha kampeni ya kimataifa ya upelelezi ya mtandaoni marekani iliungana na jumia ya kujihami ya nato umoja ula ya wa ulaya australia uingereza japan canada na new zealand katika kulaani udukuzi huo ambao waziri wa mambo ya kigeni wa marekani blinken amesema kwamba unaweka kitisho kikubwa kwa usalama wa kiuchumi na kitaifa sambamba na hilo wizara ya sheria ya marekani imeishtaki raia wane wa china maafisa watatu wa usalama na mtaala mmoja wa udukuzi kwa kuzilenga kampuni vyuo vikuu na mashirika ya serikali nchini marekani na kwingineko ulimwengu ni msemaji wa ubalozi wa china mjini washington ln aliziita tuhuma hizo dhidi ya china kuwa ni za kijinga nachukulike nchini kenya ambapo mzozo unaohusu idara za mahakama na bunge unaendelea kutokota baada ya jaji mkuu martha kome kuliandikia bunge kudhibiti maafisa wa mahakama mzozo huo mlao unaohusu idara mbili za serikali nchini kenya idara ya mahakama na bunge unaendelea kutokata baada ya jaji omkuu um, kuliandikia bunge hapo unasema kwamba swala li lazima lidhibitiwe na maafisa wa mahakama kufika mbele ya kamati ya bunge kuhusu uhasibu kuelezea swala la kuwepo maafisa wengi katika nafasi za ukaimu spika wa bunge hilo justin stturi amekariri kuwa maafisa wa idara ya mahakama ni lazima wafike mbele ya bunge kuelezea matumizi ya fedha ya masuala mengine yanayohitajika ufafanuzi zaidi la sivyo bunge halitaiwekea fedha idara ya mahakama miezi miwili tu baada ya jaji mkuu martha kome kuhapishwa kwa jaji mkuu wa kenya wa 1 na mwanamke wa kwanza kuwahi kufanya hivyo katika historia ya kenya jaji huyo ameanza kuzungumza kwa ukakamavu kuhusu kuingiliwa kwa uhuru wa idara ya mahakama japo jaji mkuu mathacome ameelezea kuwa ipo haja kuu ya matawi ya serikali bunge idara ya mahakama na serikali kuu kufanya kazi kwa pamoja na kuondoa ushindani usiofaa amekariri kuwa tawi moja halistahili kuonyesha jingine ubabe usiofaa na iwapo hilo litafanyika basi hapata kuwepo na maelewano Kathy, yeah. watu na mashirika na matawi shirika tukilekea afrika kusini ambapo rais wa zamani zuma anashtakiwa kwa makosa kadhaa ya ufisadi ulaghai na ujambazi kuhusiana na mikaka, mikataba mikubwa ya silaha ya mwaka999 iliyoshirikisha kampuni kubwa ya ulinzi ya tl ya ufaransa wakati alipohudumu kama makamu rais kampuni hiyo pia imeshtakiwa kwa ufisadi na utakatishaji wa fedha kesi ya ufisadi ya rais wa zamani afrika kusini jacob zuma ameanza tena kusikilizwa hapo jana yani, jumatatu kufuatia siku kadhaa za ghasia zilizosababisha vifo kuhusiana na kesi tofauti zilizopelekea kufungwa kwake zuma alionekana kwa njia ya video wakati kesi ikisomwa katika mahakama kuu ya peter Maritzberg, katika makazi ya rais huyo wa zamani kwenye jimbo la kwazulu natal anashitakiwa kwa makosa kadhaa ya ufisadi ulagai na ujambazi kuhusiana na mikataba mikubwa ya silaha ya mwaka fumoja, 99 iliyoshirikisha kampuni kubwa ya ulinzi wa tl ya ufaransa wakati alipohudumu kamamakamu rais, rais. kampuni hiyo pia imeshtakiwa kwa ufisadi na utakatishaji wa fedha endele kusikia idha kiswahili ya ss tukiangazia mambo moja kwa moja kwa upande wa swala la michezo katika mchezo wa cricket alex a atakuwa ni nahodha wa ishist wa mchezo wa siku moja wa mchezo wa cricket ambapo australia katika mchezo wa, wa one day kati ya australia na west indies ca atahudumu kama nahodha wa timu kuanzia kesho tarehe 2 julai kwa upande wa mchezaji ambayo alikuwa ni nahodha wa timu aaron finch ambaye atakosa mchezo huo katika kisiwa cha babados tukilekea katika mchezo wa afl ambapo mchezaji mechi kati ya yaa na port porta ambazo zilikuwa zichezwe zitahamishwa kuchezewa victoria baada ya sehemu ya viktoria kwa mradhi ya kusini australia kufungwa ama kuingia chini ya makatazo serikali ya kusiniustalia imeweka makatazo ya siku saba na kumnisha kwamba michezo yote ambayo likua fanyiki jimbani humu basi imehamishiwa viktoria kuweza kufanyikia kule moja kwa moja na kwa upande wa mchezo wa olimpiki hususan maandaliziyamchanaolmpiitarajia kuanza muda sio mrefu basi kiongozi wa timu ya australia Chester, n chesterma amethibitisha kuwa australia na mchezaji nambari moja a australia duniani eh, ashbati hataweza kushiriki ama hataweza kuishi ndani ya makazi ya wachezaji wa olimpiki wakati atakapokuwa mjini tokyo japan bati amewasili na atafika pale kule japan ambako watashiriki katika mchezo lakini makazi yake itakiwa ni tofauti na kuingine ambapo wengine watakua wanashiriki hata hivyo bcheemaamesistiza kwamba australia imewezmeeza kuwashauri washiriki wa wake pamoja na wachezaji wake kuweza kuwa mbali na wengine hususan kutoka nchi moja ambayo inashukiwa kuwa na kesi nyingi za mlipuko wa corona asema kwamba ni mkakati ambayo amechukiliwa lakini hatujatoa amri kwamba wachezaji wetupamojan na wanariadha wetu wa baki kando na nchi zingine ama kando na watu wengine katika kambi hii lakini ni kwamba wafanye tahadhari na kwa upande wake bati ni mpango ambao amechukua na ni mpango ambao umekuwa bora kwake kuweza kudhibiti mazingira aliyomo na bila shaka tuna heshimu hilo Yeah, gazia masuala ya takwimu kwa sasa dola sawa na nmaals dolamoa saaa saa na shilingi za kenya dola sawa na faranga, moja, mjene, sti, za, jamri, kipu, kwa kongu, na shilingi za za burundi ya shn 9an doaasanafaana helathin za rwanda wakaula moja aana wa shilingi 2627 za uganda kwa upande wa utabiri wa halia hewa tukianzia katika mji wa ad ambapo kwa sasa newtni 11 kule bribe 165 wakati camrni ta8 dan zikiwa ni 289 brt 66 wakati pethni 143 mlb zikiwa ni 9.2 na sdn kwa sasa nywzyoto ni 13 hapo hapune mwisho a baada abara amatumandalia bakia nasi kwa makala mengine manda muda usio mrefu je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata