unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. mkwaju swahili msimu wa kodi umeanza na unaendelea kwa kina ila wakati covid-19 imeathiri maisha yetu kwa mwaka mzima sasa baadhi ya vitu unastahili fanya na chenye unastahili jumuisha katika marejesho yako vimebadilika makala haya yanachunguza kile ambacho unastahili jua baada ya mwaka mmoja wacovid-19 vitu vingi vimebadilika nchini australia na mwisho wa mwaka huu wa fedha kujaza fomu zako za marejesho ya kodi kunazoonekana katika hali tofauti kidogo ofisi ya kodi ya australia maarufu kwa ufupi kama ato imesema inatarajia ongezeko kwa mapunguzo yenye uhusiano na watu wanaofanya kazi nyumbani kama gharama ya umeme ntanet simu na kupungua kwa thamani ya vifaa vya ofisi ken divos ni profesa mshiriki wa uhasibu katika chuo cha teknolojia cha swinburne amesema kuna njia kadhaa unaweza jumuisha makato yako yanayohusiana na kufanyia kazi nyumbani kulingana na hali yako moja ya mbinu rahisi ni mfumo wa mkato unaotumia kiwango cha senti 80 kwa saa kujumuisha madai yako yote ya matumizi na matumizi yanayohusiana na kazi <coughs> kimsingi hii inaokoa kazi nyingi unasyohitaji fanya ni kuweka kumbukumbu ya idadi ya masaa ambayo ulifanyia kazi nyumbani wiki nzima kwa hiyo katika wiki ya kawaida mtu aliyefanyia kazi nyumbani kwa mfano kwa mwaka mzima masaa 4 kwa wiki wiki 4 za mwaka hayo yanaweza kuwa yeah. madai ya takriban dola 15 ambayo ni rahisi kuhesabu ila kwa sababu ni mbinu inayojumuisha kila kitu huenda isiwe uchaguzi bora kwako mubadala mwingine ni mfumo wa kiwango cha asilimia 520 ambayo inatumika sawa na mfumo wa asilimia 80 ila unajumuisha tu umeme na gesi na kupungua kwa faida na ukarabati wa vitu vya ofisi katika hesabu inaruhusu gharama za simu intanet kompyuta na vitendea kazi vingine kujumuisha kando katika madai uchaguzi wa mwisho ni mfumo wa haraka zaidi ambao unahitaji anayedai kuwa amehifadhi kumbukumbu kumbu nyingi amesema kwamba uamuzi wa, wa busara ni kuchagua mfumo ambao utakupa faida kubwa zaidi Zii mfumo wa gharama halisi unahitaji ujumuishe kila kitu pekee unahifadhi gharama zako halisi ambazo umepata katika mwaka mzima na unajumuisha pia upungufu wa faida ili iwe na uwezo wa kuwa na takwimu kubwa zaidi wakati kiwango cha sent mfumo wa mkato hauwezi dai upungufu wa vifaa juu ya hiyo ameongezea kuwa watu wanastahili kumbuka kuwa wakati gharama za ofisi za nyumbani huenda zimeongezeka katika mwaka huu wa biashara gharama zingine huenda zimepungua zimepunguabwa bila shaka kufanyia kazi nyumbani kuna maana kwamba watu hawajawa wakisafiri hawajakuwa wakitumia magari kama kawaida kwa hiyo hiyot itachunguza kwa karibu gharama zao za gari na usafiri kwa hiyo unastahili fanya tahadhari hapo simlow ni naibu kamishna wa ato alieleza kipindi cha on the money cha shirika la habari la sbs kuwa ofisi ya kodi imeona watu wakijaribu kudai kila aina ya vitu kama gharama za kufanyia kazi nyumbani blw na maelezo zaidi might the tea and biscuits, uh, at work, wakati mwajiri wako anaweza kupa kahawa china biskuti kazini ukipata gharama hiyo nyumbani si gharama ambayo inaweza daiwa katika kodi gharama zingine tunazoona watu wakifanya kama makosa katika marejesho yao ya kodi zinahusiana na gharama ya elimu ya watoto wao kwa hiyo gharama za maandalizi kwa sababu wanasomea nyumbani haiwezidaiwa kama gharama kwa sababu haina uhusiano wa moja kwa moja na mapato yako gharama nyingine ambayo huwa tunaona mara nyingi watu wakijaribu kudai wanapofanyia kazi nyumbani ni gharama za makazi kama wanafanyia kazi nyumbani ukizungumza kwa ujumla hawezi dai gharama za makazi kama kodi ya nyumba au riba ya mkopo wa deni ya nyumba kendi ameongezea kwamba sheria ya kudai makato ni kwamba unastahili kuwa ulipata gharama kwa kitu ambacho kinahusiana na mapato yako na ikurejeshwa na mwajiri wako na maelezo zaidi got more time now, time and, um, this... watu wengi wanakuwa na muda mwingi sasa nyumbani na wanatumia muda huo wakifanya masomo unastahili fanya tahadhari hawezi dai kozi hizo kama makato kama hazihusiani na kazi unayofanya kwa hiyo hizo kozi za upishi na zile kozi za usanii ambazo baadhi ya watu hupenda kufanya kwa bahati mbaya licha umaarufu wazo kuna uwezekano hazihusiani na kazi unayofanya inapokuja kwa swala la kutangaza mapato yako ato itakuwa makini kuhakikisha idadi ya wa waaustralia zaidi ya la laki st ambao wamewekeza katika mali za mtandaoni kama bitcoin katika miaka hivi karibuni wanaijumuisha katika marejesho yao ya kodi ato inawaandikia wawekezaji laki lakimoja kuwakumbusha majukumu yao kwa swala la kodi ya faida ya mtaji timlo alifafanulia kipindi cha on the onthemani cha sbs kwa nini ni muhimu kutekeleza wajibu wako wakocryptocurency like so kind of uh, so ni, ni kama mali ya uwekezaji kwa hiyo ni kama hisa na majukumu ya kodi so yapo kwa uwekezaji wa cryptocurreny sawia na hisa kwa hiyo kama unauza au unabadilishana cryptocurency kutakuwa shughuli inayoweza lipiwa kodi na unatakiwa kujumuisha hilo katika marejesho yako ya kodi bwana bwanalo ameongezea kuwa wakati thamani ya mali za kripto inapanda na kushuka na viwango tofauti vya mabadilisho vinawezachanganya vitu shirika la ato liko tayari kusaidia bwana lo tena tunakubali kuwa walipa kodi lazima wahifadhi kumbukumbu nzuri kumbu katika kitu chochotetuna taarifa kupitia vifaa vya kulinganisha deta ambavyo vitatusaidia kupata taarifa kutoka kwa malinganisho ya kripto ambayo tunaweza tumia kulinganisha deta dhidi ya walipakodi watu wengi wanapochukua ajira za ziada wakati wa janga hili au wanafanya kazi katika hali mbalimbali mbali amesema ni muhimu ukumbuke kujumuisha ajira hizo katika marejesho yako pia uh, uh, watu hawezitenga ajira hizi are, kutoka kwa kazi yao ya kawaida na maanisha hizi ni kazi za pili ambazo zinaleta mapato ambayo ni hela unayoweza tumia kwa hiyo lazima uilipie kodi na kwa waliopokea malipo ya janga lacovd-9 wakati wa makatazo ya melbourne hivi karibuni itabidi utoe taarifa hiyo pia kitu kimoja ambacho hakijabadilika mwaka huu ni tarehe muhimu zinazozingira marejesho yako ya kodi kama kawaida watu binafsi wana hadi tarehe 31 ya oktoba mwaka huu kuwasilisha marejesho yao ya kodi una muda mrefu kama unapanga kutumia wakala wa kodi aliyesajiliwa ila bado lazima uwe mmoja wa wateja wao kufikia mwisho wa oktoba na wakati unaweza tayarisha na kuwasilisha marejesho yako ya kodi kupitia tovuti ya mygav sasa hivi kuiwasilisha kabla ya agosti kunaweza maanisha kuwa itachukua ato muda mrefu zaidi kwa madai yako kufanyiwa kazi bwanatimlo anafafanua zaidi By the end of July, kufikia mwisho wa julai taarifa kutoka kwa waajiri benki mashirika ya uwekezaji ya afya mashirika ya kiserikali na mengine mengi yatajumuishwa katika marejesho yako ya kodi kama unataka wasilisha mapema unastahili hakikisha unaongeza mapato yako yote kwa suala la iwapo unastahili tumia huduma ya mhasibu kukusaidia kuandaa na kutuma marejesho yako ya kodi ken n amesema hiyo inategemea urahisi wa hali yako kuna sababu kadhaa watu hutumia huduma za uhasibu muhimu zaidi ni kwa sababu hali zao ni ngumu na pengine inahusu nyumba pengine ina faida na hasara ya mtaji kama una mapato kutoka ngambo unaweza kuwa na majukumu ya kodi kama mkaaji wa australia kwa mapato yako yote ya duniani na unaweza kuwa na majukumu ya kodi hapo kama mkaji wa australia na hiyo inajumuisha mali zako zote duniani kwa hiyo kimsingi kama marejesho yako ya kodi yanakuwa magumu kidogo katika hizo hali huenda ikawa bora kutumia wataalam wa kodi pamoja na kupata ushauri wa kitaalamu na gharama hiyo inaweza daiwa mwaka ujao kwa watu wenye mapato ya chini unaweza stahiki kupata msaada wa bure kupitia mradi wa msaada wa kodi wa ato karona chinia ni mhasibu mstaafu na yeye hutoa huduma ya msaada wa kodi kupitia mradi wa kodi wa ato kwa hisani katika shirika la multicultural council la wogawoga huyu hapa na maelezo zaidi who to do their kimsingi mtu anayetaka fanya marejesho yake ya kodi na wanalipwa chini ya dola el60 anaweza kuja kuniona katika kituo cha multicultural center na watapewa muda wa kufanya mashauriano ameongeza kuwa kwa watu kutoka mazingira ambako hawazungumzi kiingereza watu wa kujitolea kutoa huduma ya kodi pamoja na ato wako hapo kusaidia huwa tunapigia simu huduma ya tafsiri na wakalimani na tunawaunganisha na ofisi ya kodi ili ofisi ya kodi wahoji na itoe namba yao ya kodi na kuendelea na mchakato wa marejesho na wakalimani hao pia wakati mwingine watawanisaidia kuwasiliana na wateja rasilimali za wakati wa kodi zinawezopatikana kwenye tovuti ya ato katika lugha zaidi ya 2 makala 0 makala aliandaliwa na waandishi wetu Amy hall na gode migerano kwa makala hayana mengine kama haya ambayo tumepeperusha tayari pamoja na ratiba matangazo yetu tembela tovuti yetu anaoneambao ni sbsc u swahili hii ni idhaya kiswahili ya sbs <mulia> penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook