unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscau mkwaju swahili wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiona migode migerano nana hii hapa ni taarifa kamili ya habari Kulitea kutoka studio zetu za ss jimbo la n limerekodi kesi mpya ma na 41 za covid 19 na kesi 38 kati yazo zikiwa ni watu ambao wako katika hali ambukizi ndani ya jamii mwanamke katika miaka ya sabi kutoka eneo la kusini magharibi ya mji pamoja na mwanamke katika miaka ya 30 kutoka kati ya sydney wamefariki kutokana na virusi hivyo kiongozi wa newsouth gladys beikln amesema kwamba nimepema sana kujua kama maandamano dhidi ya makatazo ya jana juma mosi yalichangia katika uambukizaji wa virusi hivyo anasema tutaki tatizo na jana iliweza kuwa tatizo muda utaelezea ila nimekerwa na kusikitishwa pamoja na kuvunjwa moyo na watu ambao hawazingatii usalama na maslahi ya raia wenza alisema kwa masikitiko makubwa kiongozi wa jimbo la New South Wales, Big Gladys, takriban watu 60 wamefunguliwa mashtaka tofauti yakijumuisha wanaume wawili katika miaka ya 3 ambao wamefunguliwa mashtaka ya kupiga farasi wa polisi idadi ya watu 51 wamepewa hati za adhabu na katika jimbo la victoria kiongozi wa jimbo hilo daniel andrews amesema kwamba na amewakosoa watu walioshiriki katika maandamano sawia na yale ambayo yalishuhudiwa mjinisydy huko mjini melbourne huyu hapa na maelezo zaidi We can't And, uh, these be... anasema hatuwezi chanja dhidi ya ubinafsi na watu hao wanastahili ona aibu ni vibaya kama unataka andamana aandamana dhidi ya virusi baki nyumbani natenda haki na tushinde hili pamoja bila kuwa na ubinafsi wa kuhatarisha ustawi wa wengine alisema bwana andrews jimbo la victoria limirekodi kesi mpya 11 za covid-19 ndani ya jamii kesi zote zilikuwa ndani ya karantini wakati zilikuwa katika hali ya uambukizi na nwaziri mkuuamesema kwamba ni asilimia ksit tu ya watu wanaostahiki kupata chanjo za ndio wamepata chanjo kamili ila ni asilimia 37 ya moja ya kundi la waustralia wa ambao wako katika hali hatariti zaidi hususan wenye zaidi ya miaka 7b0 ambao wamepata dozoa kwa mradi dozi zote mbili mbilib ameweka wazi takwimu mpya baada ya kuthibitisha kuwa australia kwa sasa ina makubaliano na kampuni ya yaf pata dozi milioni s za jeki mwaka ujao na milioni zingine 25 ambazo zitafikishwa nchini mnamo mwaka bwana bwanamrin hapa akiweka wazi takwimu za chanjo hizo anasema asilimia 3a8 ya, ya umma kwa sasa imepata dozi moja zaidi asilimi ya asilimia 1s wamepata dozi mbili sasa asilimia b ya watu wenye zaidi ya miaka hamsini kwa sasa wamepata dozi moja na asilimia b wamepata dozi mbili na kwa wenye zaidi ya miaka sabini tuna asilimia 77 ya wenye zaidi ya miaka sabin ambao kwa sasa wamepata dozi yao ya kwanza naasilimia 37 wakiwa wamepata dozi ya pili alisema kiongozi wa taifa bwana scott morrison bwanatukisalia katika swala la chanjo za covid 9 nche ya tanzania hatimaye imejiunga na mataifa yanayotumia mpango wa kukabiliana na maambukizi ya corona wa shirika la afya duniani amaarufu ili kukabiliana na janga hilo hatua hiyo inajiri baada ya taifa hilo kupokea dozi za chanjo milioni moja kutoka kwa taifa la marekani chini ya mpango wa covax dozi hizo zipatazo milioni m584 ni za chanjo aina ya johnson and johnson chanjo hizo zitatumika na mahujaji wafanyakazi wa afya wale wa huduma za hoteli wafanyakazi wa balozi na wagonjwa wa korona katika ukurasa wake wa twitter ubalozi wa marekani nchini humo amesema kwamba umeikabidhi serikali ya tanzania dozi hizo kupitia mpango wa a kwa ushirikiano wa umoja wa afrika na a maarufu au ameongezea kusema kuwa mpango huo ni mfumo na amani mfano wa ushirikiano bora wa miaka s kati ya mataifa hayo mawili balozi wa merekani nchini humo bwana donald j wright amesema kwamba wanasambaza chanjo hizo ili kuokoa maisha na kuongoza ulimwengu katika harakati zakuangamiza ugonjwa huo na bila shaka kasikia taarifa kwa undani kuhusiana na swala hilo baadaye tutakapoleta taarifa ambazo tumeandaliwa na mwandishi wetu ason nyakundi kutoka jijini nairobi tukielekea katika taarifala jamhuri a kidemokrasiakongo ambapo watu kma st wamewawa na wengine zaidi ya 8 kujeruhiwa na waasi wanaodhaniwa kuwa wapiganaji wa kikundi chenye msimamo wa mkali wa kidini cha adf ambao walishambulia lori moja la abiria shambulizi hilo limetokea katika njia kuu kati ya miji ya maimoya na chani chani kiasi cha kilomita 40 kutoka mji wa beni katika jimbo la kivu kaskazini lori hilo lilikuwa likitoka sokoni katika eneo la chani, chani magharibi mwa maimoya wilayani beni kutoka oicha wengi wa waathirika wa mauaji hayo ni wanawake ambao walikuwa wakitoka sokoni kununua chakula jeshi la kongo frdc limefika eneo la tukio kutafuta mili ya watu aliokuwa wa imefichwa porini na vilevile pikipiki zilizoshambuliwa na kuchomwa na waasi miili yote ilipelekwa katika eneo la oicha beni ili kusubiri matayarisho ya mazishi shambulizi hili linakuja wakati ambapo mkoa wa kivu kaskazini unaongozwa na gavana wa kijeshi ambaye yuko beni wana nchi wanaelezea tukio hilo kuwa baya na kupoteza matumaini kwa hatua ya rais chiskdi aliyechukua kuweka viongozi wa kijeshi kumaliza wasi katika eneo hilo ambako watu zaidi ya 6 wameshapoteza maisha tangu tatu hadi sasa na tukiendelea na taarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sasa tutazame kile ambacho kinajiri katika taarifa ambazo ziko hapo mbele pamoja na taarifa za usikitisha kuhusiana na kifo cha mwanamziki mashuhuri waziri ali ambaye imeripotiwa kama ameaga dunia mwanamziki mashuhuri nakiongozi wayaamaarufu amefariki dunia kulingana na wanafamilia waziri alifariki baada ya kuwaga, na kugua hafla na kuharakishwa katika hospitali ya mwananyamala alikuwa kiongozi wa bendi ya kilimanjaro kwa miaka mingi akishirikiana na wanamziki wengine mashuhuri kama vile marehemu mabruk babu jenje hamisi mohamed mrisho nyota waziri kp john kitime na wengineo waziri alianza kupiga mziki akiwa mdogo sana bendi watarab, mjini, tanga, vile, na, Star, kinanda, na bendi za mziki wa tarab mjini tanga kama vile lakist na uhodari wake wa kupiga kinanda ulimpa maarufu hadi kuajiriwa na bendi za miziki wadesi kama nota jazz ya mjini daressalam uendelea kusikia idhaa kiswahili ya sps hivi sasa tuelekee moja kwa moja katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo wa olimpiki ambapo kumekuwa na mshtuko katika mchezo wa tenis hususan jijini tokyo ambapo nambari moja, moja duniani katika mchezo wa na nyota mchezona amepoteza mechi yake ya round ya kwanza katika mechi za wanawake dhidi ya huyo alipata ushindi katika kti mbl ikiwa nihad ambayo imeweza kultea na huzuni kwa mchezaji huyo wa alikuwa na matumaini makubwa sana sanaautgemeo atafupata medali ya dhahabu na katika mchezo wa wa kuogelea wasichana wa sichana, australia wamepata ushindi mnono pamoja na kuweza kukaka rekodi mpya ya dunia katika mashindano hayo wasichana bront cambell meg harris emma mkilan na kat camb waliweza kumaliza mashindano hayo katika dakika tatu na sekunde 2h9 ambapo walipata ushindi mnono sana katika mechi za washindano wakati kanada walikuwa ni wapili nyuma ya timu ya australia tukitazama matokeo mengine katika olimpiki kwa sasa katika hesabu za medali ambazo zinaendelea kutolewa kwa sasa ni pamoja na hivi vile hiv inaleeeka kwa sasa china inaongoza katika medali ambazo zimeshindwa zime akiwa na kamili na tisa wakati japan ikiwa na medali sta marekani iko na medali 8n kwa ujumla korea kusini ta ustrlia ikiwa na tatu na moja ya dhahabu ikiwa ni ile ambayo inahesabiwa kwa sasa katika taarifa zingine za michezo katika soka ama mpira wa miguu kati ya vijana wa ustrlia na vijana wauhispanikwa sasahispania wa inaongezau kkipindi uh, cha pili goli ilikiwa ni moja kwa sufuri wakati ikitarajia kuweza kujionyesha umahiri wake ili kuweza kujirejesha katika michwano hiyo katika taarifa zingine za michezo ya olimpiki ni kwamba mchezaji wa judo kutoka algeria kutokaeiri amepigwa marufuku na atarudishwa kwao kutoka katika michezo olimpiki, Tokyo 2020. ya olimpiki ya olimpikiyatoky baada ya kujiondoa katika mashindano hayo kuzuia kukutana na mpinzani wake kutoka israel Nurin, mwenye umri wa miaka 30 alitarajiwa kukabiliana na mohamed abd rasul siku ya jumatano katika raundi ya kwanza pigano la kilo7 iwapo angepata ushinde angetarajiwa kumenyana na toha btbll wa israel akizungumza na runinga ya algeria alisema kwamba ufuasi wake wa wanachopigania wa palestina ndicho kilichomshinikiza kutoendelea na mashindano hayo nurin alijiundua katika mashindano ya dunia mwaka mwak19 yaliyofanyika mjini tokyo baada ya kupangwa kumenyana na nabutbull ambaye alifuzu raundi ya kwanza tam hali livo katika utabiri wa halihewa tuanzie mjnii ambapo kwa sasa ny joto ni, ni, ni 13 wakati ni1 zikiwa ni 3152 kwa sasa noto zikiwa ni kw sas edashiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook