With SBS Radio. jimbo la nesuh wares laweka rekodi nyingine mpya kwa kutangaza virusi e, waliopatwa na virusi ni 720 huku vifo vikiwa km na katika jimbo la victoria e, latangaza tangaza waliopatwa na virusi au kesi za virusi kumi huku vikiondolea vikwazo baadhi ya majimbo baadhi ya vitongoji vya new outh na katika habari za kimataifa eh, takriban watu 57 wa wafariki maji eh, katika mashua eh, huko libya na nchini india E, watu saba wakiwemo maafisa sita wa polisi wa e, katika vurugu zinazoendelea huko nchini india na katika michezo e, mshindi wa medali mbili za olympic jessica fox anatarajia kushinda nyingine leo hii katika michezo ya tokyo haya yote ungana nami katika taarifa ya habari ifuatayo hii ni taarifa habari kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sbs tuanze na taarifa za kitaifa jimbo la new south so limerekodi vifo kumi vinavyotokana na virusi vya korona kupitia mlipuko wa hivi karibuni wa hilo watu wengine wawili walifariki katika jimbo hilo hapo jana jumatatu wote wakiwa na umri wa miaka 50 kesi mpya 145 zilirekodiwa siku ya jumatatu huku ukiwa na tumaini la kuongezeka kwa kufungiwa ndani wakazi wa sydney kwa takribani zaidi ya wiki mbili za sasa ikiwa virusi bado vinaambukizwa katika jamii waziri mkuu wa new south wares gladys belejacklin amesema mamlaka itaangalia kwa karibu jinsi ya kupunguza hatua kali na kuliweka jimbo wazi dhumuni fairly... letu ni kuwaruhusu ruhusu raia wetu kuishi salama na kwa uhuru okay. iwezekanavyo na hivyo imekuwa msimamo wetu wakati wa janga hili na hiyo inabaki kuwa msimamo wetu lakini inapaswa eh, kulingana na ushauri bora wa afya wakati haya yakiendelea leo hii jimbo hili limetangaza eh, kesi nyingi zaidi yaani kesi 172 za virusi vya korona waziri w afya wa amesema anatarajia kuwa uwezekano wa vifo vingi vya virusi vya korona ikiwa idadi ya kesi kama hizo zikiendelea kuongezeka zaidi ya kesi mpya 17 zaci zilizopatikana jimboni zimerekodiwa katika siku iliyopita na vifo viwili siku ya jumatatu waziri mkuu gld bei alithibitisha waliokufa hapa hapasini wakiwa na umri huo miaka lakini waziri brad, brad hazard amesema anaomba chanjo zaidi za faizar na anaimiza jamii kuwa waangalifu sana kadri zaidi wanaopata virusi hivyo ndivyo tutakavyokuwa na vifo vingi zaidi na kama vile tulivyoona kitu cha kusikitisha majuzi msichana mdogo mwenye umri wa miaka 38 tu na hakuwa na magonjwa mengine alifariki dunia jimbo la nwsres limerekodi vifo hivyo kumi katika mlipuko wa hivi karibuni wa virusi vya korona na jimbo la victoria limetangaza kuwa kuanzia saa ta na dakika 59 usiku wa leo watu kutoka manispaa ya jimbo la neusaares vitongo, katika vitongoji vya wagauwaga hei lokat na malumbiji hawatajumuishwa tena katika mpangilio wa mlolongo wa kuvuka mpaka waziri mkuu daniel andrew amesema katika vizuizi hivi vipya vibali vitatolewa kwa wafanyakazi waloidhinishwa lakini tu pale kwa mahitaji ya lazima waziri mkuu pia amesema mabadiliko mengine ya vizuizi vya mipaka e, pia yanaweza kukamilika katika siku zijazo na serikali ya jimbo la new south wales imethibitisha amri ya kukaa nyumbani kwa maeneo haya ya rane ba na gabon itaondolewa siku ya jumaatano yani kesho tarehe na idara ya afya haijarekodi visa vingine vya maambukizi ya jamii kwa wiki iliyopita baada ya maambukizi ya mapema virusi vya korona kutambuliwa mnamo julai i dereva wa usambazaji wa sidni aliambukiza mfanyakazi wa kiwanda wa eneo hilo na kisha akatembelea kumbi nyingi na kusababisha kufungiwa ndani kwa mwezi huu kwa watu wapatao 0 wa maeneo hayo kuanzia jumatano maeneo hayo ya mikoani yataishi chini ya vizuizi sawa na maeneo mengine ya new newsaus wares wakati serikali inasimamia mlipuko wa covid 19 e, na taarifa hiyo inakamilisha taarifa habari ya kitaifa e, katayari basi kusikiliza habari za kimataifa <muchos> takribani watu 57 wamefariki maji baada ya mashua iliyokuwa imewabeba wahamiaji e, kupinduka katika pwani ya libya shirika la umoja wa mataifa la la uamiaji i imesema wanawake wasiopungua ishii0 na watatu na watoto wawili walikuwa miongoni wale waliozama boti ya uamiaji zinazoelekea italia na sehemu zingine za uropa zikitokea libya na tunisia zimeongezeka katika miezi hivi karibuni huku kukiwa na hali ya hewa nzuri takribani watu saba wakiwemo maafisa sita wa polisi wameuawa na zaidi ya watu sabini kujeruhiwa katika mapigano ya majimbo mawili ya india wakati mzozo wa muda wa wiki kadhaa eneo la kaskazini mashariki mwa nchi hiyo ulipogeuka kuwa mbaya sana mvutano katika mpaka kati ya asm na mizoram umeibuka tangu mwezi uliopita wakati polisi wa asm wanadaiwa kuchukua eneo lenye milima la lailapu wakimtuhumu misoram kwa kuingilia eneo hilo na taarifa hiyo inakamilisha taarifa habari za kimataifa ka tayari basi kusikiliza taarifa habari za michezo katika habari za michezo mshindi wa medali mbili za olympic jessica fox anaangazia ushindi mwingine kwenye michuano ya tokyo michuano ya olympic kijana huyo mwenye umri wa miaka 2 shiiina 7 anatarajia kupata medali ya dhahabu wakati atashinda katika kupiga eh, kasia ya mitumbwi mbingwa huyo mara tatu wa ulimwengu wa k alishinda medali ya fedha huko london na shaba huko rio miaka minne baadaye na mwogeleaji mcon alijipatia medali ya dhahabu katika fainali ya mita 1 ya, ya kuogelea mtindo wa backstrok na katika habari nyingine bingwa wa dunia wa zamani wa mashindano ya mashua ndogo nathan bagery na mdogo wake wanatarajiwa kuhukumiwa juu ya njama ya kusafirisha madawa ya kulevya aina ya cokain baraza la waamuzi lilipata, lilipata ndugu hao wakiwa na hatia ya kujaribu kuingiza nchini eh, kokeni yenye thamani ya dola milioni mi20 jaji wa mahakama kuu ya brisban jaji an ln alitarajiwa kwa hukumu leo hii dbagry na mtu mwingine antony drape walisafiri kwa masaa 11 kilomita 30 kwenda ka kwa mashua ndogo za ujazo wa upepo mnamo mwaka 218 ili kukutana na msafirishaji wa kigeni aliyekuwa amebeba vifurushi vya cokaini wanaume hao walichukua vifurushi hivyo kutoka melini na kupitia kwenye mashua yao lakini waliporudi walivitupa baharini baada ya kuona wakifatuliwa na jeshi la majini la australia ndugu mkubwa wa dr bagl nathany ni mwanaolympic wa zamani ambaye alishinda medali mbili za fedha katika mashindano ya mitumbwi akiwakilisha australia na kwa taarifa hiyo ndi tunakamilisha taarifa habari kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sbs naitwa frank mtao endelea kuwa nasi Want to hear more stories like this? Listen on Apple Podcasts, Google Podcasts, Spotify, or wherever you get your podcasts from.