unasikilizaida ya kiswah yaneusi dhaa ya kiswahili yakutokastudio zetujswahili kasatueleke moja kwa moja hadi jimboni kwa mradhi hadi nchini na kenyanairobi ambako mwandishi wetu nyauntusubiri na makala ya yalojiri wiki hii mwenyekiti wa kamati ya mambo ya nje kuhusu masuala ya afrika katika bunge la wakilishi la marekani ameelezea kusikitishwa kwake na hatua ya kukamatwa kwa kiongozi wa upinzani nchini tanzania rmambowy na watu wengine kumi na moja n alisema tanzania inapaswa kukomesha ukandamizaji wa vyama vya upinzani na viongozi wake aliongeza kuwa mamlaka za tanzania lazima zikomeshe ukandamizaji unaozidi kuongezeka dhidi ya vyama vya upinzani na viongozi wake alisema kukamata kiholela na kuzuiliwa kwao kunaonyesha kupuuzwa utawala wa sheria haki za binadamu na haki za uhuru wa kujieleza na kushirikiana tamko hili lilikuja wakati mashirika kadhaa ya kutetea haki za binadamu yakishinikiza kuachiliwa uhuru kwa mbowe na wenzake bwana mbowe pamoja na wenzake kumi na moja kutoka chama cha chadema wlekamato na polisi usiku wa kua jumatano mjini mwanza polisi nchini tanzania wanasema mwenyekitiuwa wa chadema anakabiliwa na tuma mbalimbali kiwemo za kupanga njama za kufanya vitendo vya kigaidi na kuua viongozi wa serikali tukielekea nchini ethiopia baada ya vikosi kutoka jimbo la tigray kaskazini mwa ethiopia vya peoples liberation front kuitoa miji mikuu kusini mwa jimbo hilo na kusonga mbele kwenda eneo la mhara waziri mkuu wa ethiopia abi hme ameapa kuwata wakabili vikali wapiganaji hao wa tplf mzozo kati ya tplf na serikali kuu uliibuka mwezi novemba mwaka uliopita sasa kuna hofu kuwa huenda kukazuka mapigano makali ambayo atasababisha madhara makubwa kaskazini mwa ethiopia lakini dr hassan haneje mkurugenzi katika taasisi inayohusika na utafiti kuhusu mizozo ya hon, anasema suluhu ya kisiasa ndiyo tu italeta amani nchini nchinithopa ingawa ni nji kubwa yenye na watu wengi uh, kuna uwezekano ya nji kusambaratika uh, kwa sababu haya ni makabila makubwa na makabila pia yamejihami kisilaha na pia ni yana uwezo kiuchumi sasa kukakuwa na vita ya wenyewe kwa wenyewe ambayo yanahusisha y ya makabila uh, yote makubwa kuna uwezekano kwa ya kwamba nji ethiopia inaweza sambaratika na hilo itakuwa ni janga kubwa sana katika ili pembe la afrika kunajua uh, kuanza vita ni rahisi kumaliza vita ndio huwa shida uh, ku, kuangamiza tuseme vita za, za wenyewe kwa wenyewe huwa si jambo rahisi Sulu, suluhisho huwa si kutumia nguvu uh, ila ni kuzungumza na su, suluhu itakuwa ni la kisiasa kwa sababu chanzo cha uh, huu mzozo uliopo saa hizi ilikuwa ni kisiasa lakini kuweza kumaliza kutumia nguvu itakuwa ni vigumu sana uh, kulingana na hali iliyopo uh, ndani ya yathop uh, kwa moni yangu nadhani suluhu la kudumu ita itakuwa kwanza kuzidisha hali ya uhasama uliopo kati ya wale watu wanaopigana uh, kati ya serikali na tplf kati ya tplf na afar na kati ya tplf na wale wapiganaji wa mhara kwanza wasidishe kisha Uh, waweze kuandaa mazungumzo ambayo itawahusisha washikadao wote katika mzozo uliopo uh, nchini yathop kukikosekana suluhu vita itaendelea na itaenea mm. na sasa hilo ndio jambo watu wengi sana katika uh, sehemu hii ya afrika wanahofia kwa sababu ukitokea kutakuwa na janga la kibinadamu uh, kutakuwa na hali ya vita kutakuwa na hali ya kuenea kwa silaha ndogo ndogo na kutakuwa na hali ya wakimbizi ambayo tuseme ita, itazidi uwezo ambazo hizi nchi zote zenye ziko katika ili pembe zinazo haziwezi kuhimili na ndo maana uh, ni, ni vyema sana kuweza kupatikana suluhu uh, la kisiasa lakini si la nguvu ama si la kivita marekani imetangaza kwamba inaongeza msaada wa karibu dola milioni moja kwa ajili ya miradi ya kuimarisha uchimbaji madini katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika taarifa iliyotolewa na ubalozi wa marekani mjini kinishasa baada ya mkutano kati ya ubalozi wa marekani haba na naibu waziri wa madini Goddard motemona inaeleza kwamba msaada huo utatumiwa kuimarisha miradi iliyopo hasa ule wa kupambana na kuwafanyisha kazi watoto kwenye migodi ya madini ya yab msaada huo mpya unaotolewa na wizara ya kazi ya marekani unafikisha msaada wa jumla ya dola milionittuuta ukarimu miradi yote balozi hama amesisitiza juu ya haja ya utawala bora na misaada iliyopo inayosimamiwa na idara ya marekani ya maendeleo ya kimataifa ili kuimarisha ufundi wa kuchimba madini kwa lengo la kupunguza migogoro na tanzania imepokea shaena ya kwanza chanj ya chanjo ya korona ya johnson and johnson iliyopewa na marekani chanjo hizo zilipokelewa na waziri wa mambo ya nje wa tanzania liberata mulamula Mula Mula, na balozi wa marekani nchini tanzania donald Wright, uwanjawa ndee wa kimataifa julius nyerere mjini mjinidares salam tanzania ni moja mataifa ambayo yalikuwa bado hayajapokea chanjo barani afrika au hata kuanza kuchanja watu baada ya kiongozi wake wa zamani john pombe magufuli kukataa chanjo hizo na kudai kwamba taifa hilo limeushinda uwonja wac rais samia suluhu hassan aliyechukua nafasi ya rais baada ya kifo cha magufuli amebadilisha dhana ya kukataa kuwa tanzania hakuna koronaandeshweuua taarifa hizo kutoka nairobi mwengi zaidi tembela tovuti yetu sbscau mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata