SBS live streams and podcasts are supported by advertising. SBS is Australia's most trusted multilingual broadcaster. Our listeners are loyal, highly engaged, and have supported countless local businesses. We offer advertising packages for businesses of all sizes. Our experienced sales team will guide you through the process of owning a great campaign. Bring your own ad or have our production team make you something in one of our 68 languages. unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau au mkwaju swahili karibuni tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs ukuona miegoni ya migerana tukuetea makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaone ambayo ni sbsco au mkwa juu swahili kama kawaida zapata makala pia kwenye ukurasa wetu wa facebook anaone ambayo ni facebook com mkoa sbs a swahili kwa sasa tutazami yanayoendelea nchini kwa zima la vita dhidi ya janga lacv9 na hatua ambazo mamlaka wanachukua kuendelea kuakisha kwamba jamii inaendelea kuwa salama wakati huu wa milipuko mbalimbali mbali. mji Wakanda wa kanda wa wara jimboni uliingia katika amri ya kufungiwa ndani kuanzia saa kumi na moja jioni jumatatu katika jibu kwa ongezeko la idadi ya visa vya covid-9 wakati wa wouo jimbo ni victoria kumekuwa ongezeko ya idadi ya maambukizi na kwa sasa jimbo hilo limerekodi kesi mpya 567 mji wa kora ambao uko katika eneo la kati magharibi ya jimbo la new south walls umeingia katika amri ya kufungiwa ndani baada ya mvulana wa shule ya msingi kupatwa na covid-19 afisa mkuu wa afya carycht amesema amri ya kufungiwa ndani katika mji huo wenye takriban wakaji 100 itadumu kwa muda wa wiki moja amri ya kufungiwa ndani ya mji wa kara ilijiri katika siku ambayo jimbo la nwsothws iliripoti kesi mpya 935 za maambukizi ya covid-19 ndani ya jamii pamoja na vifo vine kiongozi wa jimbo hilo gladys berejiklan alisema kwamba hata kama idadi ya kesi zinapungua idadi ya watu ndani ya vyumba vya hali maututi pamoja na idadi ya vifo kuna uwezekano idadi hizo zitaongezeka people... kwa sababu tumekuwa na idadi ya kesi katika wiki chache zilizopita kwa kawaida watu huugua katika wiki ya pili ya ugonjwa na wakati mwingine huendelea kuugua kwa muda mrefu ndio sababu tuna staheli endelea kujiandaa kwa mwezi wa oktoba kuwa mwezi mbaya zaidi kwa idadi ya watu watakaofariki na idadi ya watu wanaohitaji huduma ndani ya vyumba vya hali maututi hatustahili sahau hilo bila kujali chochote kinachoendelea kwa upande wa viwango vya chanjo au kitu kingine alisema kiongozi wa jimbo la new south lanwso gladys bereclan taarifa hiyo imejiri wakati vizuizi vinaregezwa katika vitongoji 1b vya halmashauri za jiji vyenye wasiwasi mjini sydney na serikali ya jimbo hilo ikiinua masharti magumu yanayohusiana na mzunguko wa watu wakaji katika vitongoji hivyo kwa sasa wanafuata masharti sawia na sehemu zingine za sydney watu wazima ambao wamepata chanjo kamili wakiwa na uwezo wa kufanyia mazoezi katika sehemu za nje bila vizuizi vya muda ambao wanaweza fanya mazoezi hayo na wanaweza jumuika katika vikundi vya watu watano katika sehemu za nje kwa mazoezi watoto wenye chini ya miaka 120 hawajumuishwi katika vikomo vya mikusanyiko hiyo ya watu kile ambacho kimesalia katika vitongoji husika ni masharti kwa wafanyakazi wanaoruhusiwa pamoja na masharti ya kuomba vibali vya usafiri john feka ni meya wa halmashauri ya jiji la bero amesema kuondolewa kwa vizuizi kumekaribishwa na ni afueni kwa wakaaji wengi wa eneo lake lab I mean, nimezungumza na wakaaji asubuhi ya leo na nilitumia mfano wa bibi mmoja wiki jana ambaye alikuwa akililia kuwaona wajukuu wake na leo nilipozungumza naye tena anatoka anaandaa chakula katika bustani leo mchana pamoja na wajukuu wake na anafuraha sana kwa hiyo hii ni taarifa nzuri kwao taarifa nzuri kwa, kwa wakaaj wetu ambao wali t na kutekeleza vizuizi vya covid na walipata chanjo hizo kwa viwango vya juu ili pata afueni hii bwana feka alisema tukivuka mpaka sasa tuelekee katika jimbo jirani la victoria ambako jimbo hilo limerekodi idadi kubwa zaidi ya kesi za covid-9 katika mlipuko wa sasa pamoja na kifu kimoja wakati vikundi vya biashara vimesema kwamba mchakato wa kuondoa jimbo hilo katika amri ya kutoka nje ni kizuizi mchakato huo umetoa taarifa kwa mageuzi madogo kwa vizuizi vya melbourne wakati asilimumia 80 ya watu wa victoria wenye zaidi ya miaka 16 watakapopokea dozi moja ya chanjo mchakato huo pia umebadili mzunguko wa kilomita 1 kwa sehemu ambako wakaaji wanaruhusiwa kutembea na kwa sasa wanaruhusiwa kutembea kwa umbali wa mzunguko wa kilomita 15 ila amro ya kufungiwa ndani tasalia ilivyo hadi wakati asilimia 7 ya wakaaji wa victoria watakapokuwa wamepata dozi mbili za chanjo hatua ambayo imetabiriwa itafikiwa th26 oktoba wakati huo kiongozi wa jimbo la victoria daniel andrews amemulika matatizo ya upatikanaji wa chanjo ya faizer na amewahamasisha wakaaji wa jimbo hilo ambao huenda wanasubiri kuwepo kwa chanjo za ziada za faizar wachukue badala yake chanjo ambazo zipo kwa sasa kwa sababu ijumaa we tuliarifiwa katika kikao cha baraza la mawaziri la kitaifa kuwa kuna matatizo kwa upatikanaji hiyo ina maana kwamba usisubiri kuchukua unayoweza pata kwa sasa tuna astrozeneka nyingi kuna hata baadhi ya miadi ya chanjo ya faiza ambayo bado haijaombwa ila kuna chanjo ya moderna inayokuja baadaye wiki hii chkue unayoweza kupata kwa sababu tafadhali usiwe na fikra kuwa nitasubiri wiki moja au wiki mbili au mwezi kwa sababu nani anayejua kitakachojiri alionya kiongozi wa jimbo la victoria bwana daniel andrews anthony tasone ni rais wa chama cha maduka ya madawa ya victoria naye amewahamasisha wakaaji wa victoria wazungumze na majipii wao au duka linalouza dawa kuhusu taarifa ya chanjo Uyapa, na maelezo so kuanzia wiki, wiki hii kutakuwa idadi ya maduka 440 yanayouza madawa yatakayopokea chanjo ya, ya, ya, ya, ya mwdana na maduka na ya madawa mengine 281 jimboni victoria pia wiki ijayo kutakuwa idadi ya maduka ya madawa 18 kitaifa wiki hii yatakayopokea chanjo ya mwadana na maduka ya madawa mengine 14 neo yatakayojumuisha wiki ijayo hii ni taarifa nzuri kwa wagonjwa na ni chaguzi lingine kwa jamii yetu katika sehemu nyingine ya nchi wilaya ACT ya act lirekodi kesi mpya saba za maambukizi yacovid-19 kesi zote za mja matatu zina uhusiano ila kesi nne zilikuwa ndani ya jamii kwa muda ambapo zilikuwa katika hali ambukizi andrew bar ndiye kiongozi wa wilaya ACT, ya act amesema anaradhi na idadi hiyo ila ameonya kuwa ni mapema sana kusema kama ni mwenendo akimulika maambukizi 30 yaliyoripotiwa ijumaa kiongozi huyo alishutumu pia serikali ya madola kwa kupendelea majimbo ya yan na victoria kupitia utoaji wa chanjo za fizar wakati ushauri wa serikali ya madola unadokeza kuwa wilaya y act haitapungukiwa kwa chanjo katika miezi ya septemba na oktoba bwana bar amesema idadi ya chanjo hizo haitaongezeka ama ilivyokuwa imekadiriwa katika muda huo hadi mwezi wa novemba tuko katika sehemu imara kutoa miradi ya ziada ya chanjo katika ukumbi wa ais kama tutakuwa na chanjo za ziada kwa hiyo tutaendelea kushirikiana na serikali ya madola kwa sasa tuna matumaini kuwa suala hili linaweza tatuliwa katika hali chanya wakati wa milipuko south mlipuko victoria majimbo hayo yalipokea ongezeko ya chanjo ni mtazamo wetu kuwa act haistahili hudumiwa tofauti na majimbo mengine greg hunt ni waziri wa afya katika serikali ya madola ametoa taarifa mpya kuhusu utoaji wa chanjo nchini akisema kwamba naweza sema idadi ya chanjo so lakimoja 72 za jana zimefikisha chanjo ambazo zimetolewa kuwa milioni 24 ukt8 na muhimu zaidi tuna asilimia 721 ya dozi ya kwanza ya chanjo na asilimia 47 ya dozi mbili za chanjo zote kote nchini pengine muhimu zaidi kuna salia idadi ya milioni 16 ya australia kufikia kiwango cha asilimia 80 ya dozi ya kwanza alisisitiza waziri hunt wilaya kaskazini nayo imerekodi kesi mpya moja ya cov baada ya mwanaume mmoja aliyewasili mjini darwin kutoka new south als na akapatwa na virusi hivyo mwanaume huyo alipatwa na virusi hivyo jumapili na kwa sasa yuko ndani ya kituo cha kitaifa kwa jina la Center for national resilience ambacho kiko katika eneo la howard springs karibu ya mji wa darwin ufuatiliaji wa watu waliokutana na mwanaume huyo unaendelea na kufikia sasa idadi ya watu 24 wametambuliwa kwa hatua za msaada na afya ambazo zipo katika jibu la janga la covid-19 katika lugha yako tembelea sbscomau u mkwajuu coronavirus kwa makala mengine kama haya pamoja na ratiba ya matangazo yetu tembelea tovuti yetu kwa nani hii sbs com u mkwajuu swahili makala yaliandaliwa na uandishi wetu pegi ya kumelo na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook