sikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili endelee kuisikiza idhaa ya kiswahili yasikiwana migode ya migerano katika studio za sbs na mtandaoni aani mbayo niu mkwajuu swahili u amengi mbao umeandalia hapo kabla tumezungumzia zima la jinsi nchi hii ya australia pamoja na serikali za majimbo na wilaya zinavyokabiliana na maambukizi yac pamoja na kujaribu kudhibiti maambukizi ya virusi hivyo pia tumeweza kuwaletea taarifa kuhusiana na mabadiliko mapya ama mageuzi mapya kwa, kwa upande wa wakati wa likizo ya shule hususan kwa wanafunzi ambao ama vijana na watoto ambao wako chini ya umri wa miaka 1n ambapo kwa sasa wamepewa ruhusa ya kujumuika makutana na kutembelea na marafiki kwa wengine lakini katika vikundi vya watu watatu peke yao lakini kwa sasa tugeuzia macho kwa upande wa kutazama kile ambacho kinajiri kwa upande wa namna ya kulinza ma kujitunza wakati huu wa janga la 9 ni nini ambacho nastali kufanya ni hatua gani ambazo nastalichukua manufaa yake ni gani kwako na ni vipi ambavyo unaezokafanya kesha kwamba wewe pamoja na wale ambao ko karibu yako wanafaidi kupitia hatua hizo basi tugamasiki weze kujua mengi zaidi ambao tumewandalia kwa tukio ama makala haya kujitunza kuna maana tofauti kwa watu tofauti utafiti wa kimatibabu unaonyesha kuwa kujitunza hufungua njia kwa ustawi bora kabisa baadaye ila kufanya hivyo si rahisi kwa wanawake wenye majukumu nyumbani au wanaolea watoto na ni vigumu zaidi kwa wanawake ambao ni wafanyakazi makala haya ya maongozo makazi yanachunguza jinsi ya kujumuisha jinsi ya kujitunza wetu saawstla ya fatma hase ni mama wa wavurana wa watoto kutoka mji wa logan hakuwa pahali pema alipokuwa akifanya kazi kwa masaa mengi wakati alikuwa akielemewa na majukumu ya malezi ya familia yake changa akiwa na nia ya mabadiliko alijiunga na mradi wa wiki moja wa maendeleo binafsi na alitambua kuwa alistahili shughulikia ustawi wake binafsi really like oh, nilikuwa nao uzito mwingi sana nilihisi kuchoka sana nilihisi kuwa kila siku ilikuwa ngumu oh nastahili amka nastahili tayarisha watoto waende shuleni nastahili fanya hili nastahili fanya lile ninajitoa sana kwa kila mtu karibu yangu isipokuwa mimi binafsi nilihisi ilibidi niongeze vigezo vyangu dr ml wong ni gp kwa shirika la afya la wanawake la jn hls ambalo hutoa toleo la jarida la women metwck amelinganisha juhudi za binafsi ni sawa na kuvaa barakoa ya hewa safi kabla ya kuwasaidia watu wengine tunajua kuwa wanawake mara nyingi hubeba mizigo isiyoonekana mzigo wa afya ya akili ukijumuishwa kwa hiyo hali hii haisawazishwi inaweza jionyesha kupitia magonjwa mengi ya kimwili na kuumwa mwanamke akijitunza vizuri kila mtu wa karibu yake atafaidika utafiti wa hivi karibuni e, unaonyesha kuwa jimbo la victoria kwa hali ya utunzaji binafsi nchini australia ulionyesha kuwa asilimia h ya wagonjwa magonjwa ya moyo kiharusi aina ya pili ya kisukari na theruhi tatu ya saratani zinaweza zuiliwa kwa mtunzaji bora kwa kufanya vitu kama mazoezi ya kila mara kula vyakula vya afya nzuri kuacha matumizi ya pombe pamoja na kuacha kuvuta sigara d wang anasema kujitunza kunamaanisha kujali afya yako ya akili kuwa sawia na afya yako ya kimwili anasema kama haulali vizuri huenda ukawa na wasiwasi wasi, au msongo wa mawazo ambao katika baadhi ya jamii magonjwa haya ya akili hayatambuliwi kwa hivyo kulala vizuri kula vizuri na kuona utaratibu mzuri wa kuweka mazoezi kwenye ratiba ya taratibu zako kwa mujibu wa idara ya afya ya madora wanawake wana uwezekano mara mo6 kuwa na magonjwa yanaendelea ya akili pamoja na magonjwa ya kimwili wakilinganishwa na wanaume ila mshauri mkuu wa kliniki katika shirika la bon blue dr grand blashk anawasiwasi kuwa watu kutoka baadhi ya tamaduni wanaepuka kujadili masuala ya afya ya akili na maji piiwao kwa sababu ya unyanyapaa wa kijamii na kitamaduni amemulikia matokeo ya shirika la bion blu yanaonyesha kuwa karibia nusu ya waastralia wote wanapitia uzoefu wa ugonjwa wa akili katika maisha yao wakati idadi ya watu milioni kati yao watakuwa na tatizo la msongo wa mawazo na watu milioni 002 watakabiliana na tatizo la wasiwasi katika mwaka wowote ule kama wanadhiki hawawezi lala mwemko wao uko chini au wanagombana sana na mpenzi wao wanaweza dhani o oh, hili si tatizo la kujadili na jipi ila kwa kweli GP ni kama kiingilio tu kwa mfumo wa afya ya akili ya australia Wanaweza fanya tunachoita mpango wa afya ya akili na hiyo ina maana utohudumiwa na wataalamu wa afya ya akili kama wanasaikolojia marcela ni mama wa watoto wawili kutoka brisban alikabiliwa na ugonjwa wa msongo wa mawazo baada ya kujifungua mtoto wake wa kwanza haikuwa hivyo hadi yapo alipoanza kujijumuisha kujitunza katika utaratibu wake ndipo aliporejesha mwelekeo wa maisha yake do kama unafanya kazi tano unastahili fanya vitu vitano kujitunza kama unavyotengeneza makucha yako oga vizuri kwa muda wa kutosha vitu kama hivyo kisha nenda upige mswaki kwa muda wa kutosha masera hupokea huduma ya kutengenezewa vidole na makucha ya mikono yake mara kwa mara e, kukandwa mwili pamoja na kutembea kwa nyongeza huwa anasikiliza makala ya maongozo yalayorekodiwa baada ya shughuli zake za siku na wakati mwingine huwa anachukua muda wa dakika kuminatano kunywa chai hatua ambayo huwa na faida kwake kama anavyoeleza e, kunywa chai au kahawa harakahraka hakuna maana vinywe bila haraka na tazama miti nje au kuwa ndani ya bustani hata hivyo dr wong amesema wanawake wanaokabiliwa na kizuizi cha rugha potea ndani ya mpango wa mfumo wa afya kutokuwa na uhuru wa kuzungumza na mtaalamu wenye ujuzi wa tabaduni yao pia huwa ni kizuizi cha ustawi wao kwa jumla older, kama wako wenyewe au wana umri mkubwa huenda hawatakuwa na elimu ya kutosha ya afya kujua kuwa australia ina miradi mizuri sana ya ufuatiliaji wa afya ya wanawake kama miradi ya papsmar au miradi ya uchunguzi wa matiti na kwa baati mbaya wanawake huwa mara nyingi wanaweza kuwa na vizuizi vingi vinavyowazuia kumwona gp maria hutch ni mshauri mwandamizi wa sera katika kituo cha tamanuni nyingi cha afya ya wanawake amesema kutegemea mazingira ya watu binafsi kujitunza kunaweza maanisha vitu tofauti kwa watu tofauti kwa baadhi inaweza husu kubaki salama katika nyumba yenye unyanyasaji ni muhimu kuchukua hatua kutambua kinachofanya tujiisi salama na wenye afya nzuri na si lazima tusubiri hadi tunapoumwa kuomba msaada utafiti wake unaonyesha kuwa kujitunza kunaungwa na huduma ya jamii na watu wenye nguvu huunda jamii bora ni muhimu sana kutambua kuwa wakati mwingine hatuwezi badili jinsi tunavyohisi hata kama tunajaribu kufanya hivyo lazima tuwe wakarimu kwenye nafsi zetu kujihudumia sisi wenyewe jinsi ambavyo tungemhudumia rafiki mpendwa kuchukua hatua ndogo kuendelea kuungwa na kufanya vitu tunavyopenda kama kutembea na mtu mwingine kukutana kwa chakula katika bustani na kuzungumza na mtu ambaye tunamwamini miaka miwili baadaye fatima hsi hajapoteza tu kilo kumi bali ameondoa mzigo mkubwa pia wakihisia kutoka mabegani mwake na kuwa kama mtu tofauti kabisa kwa sasa anaweza jitolea kwa asilimia 1 kwa kuenda katika chumba cha mazoezi kusari mara tano pamoja na kujifunza kitu kipya kwa muda wa nusu saa kila siku hiyo ni kwa nyongeza ya kuwafunzia nyumbani wanawe wa kiume watatu wakati wa makatazo ya covid na kufanya kazi kama mwalimu wa mahusiano kukuwa hakuishi na hisi ni kama nimeamka nikiwa na njaa ndani yangu nataka mengi furaha iko ndani ya maendeleo na kama unafanya maendeleo unaweza yashuhudia kupitia furahan hapo ulikuwa unasikia sauti yake fatima hesi akizungumzia umuhimu wa kujimarisha binafsi na ni muhimu kuweka kipaumbele kwa utunzaji wako binafsi katika wiki ya kitaifa yanawake ambayo ilikuwa kati ya na 1 septemba kwa mbinu za kujitunza tembela tovuti hii kwa msaada wa kihemko piga simu shirika la beyobl linalotoa huduma kwa masaa shr 4 ya siku namba yao mt 2246rt mot2246ts katika taarifa zimi pia na kupata msaada wa mkalimani bure kwa huduma yoyote piga simu huduma la wutafsiri na wakalimani au maarufu tis kwa namba hii mojtat moj a s naomba kuzungumza na, na mto huduma kuwa wako mteule vilevile piga simu kwa namba hii m namba hiyo kwa ukamilifu ni mo8 sfs stssbarudia tena ss sssb kama unakabiliwa kwa unyenyesaji wa nyumbani au unyenyesaji wa kingono na kama maisha yako yako hatarini piga simu mara moja namba hii sufuri sftarudia tena sufuri sufuri, sufuri, sufuri makalaya anaandaliwa na waandishi wetu frank mtao my chaniwang na gode migerano na tembela ya tovuti yetu tena sbscou mkwaju swahili kwa makalaya na mengine mengi zaidi ambayo tumepeperusha pamoja na kuchapisha kwenye tofuti hiyo tayari yanaoni tena ni sbscoau mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata