unasikiliza idaa ya kiswahili ya huaendelea kuisikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi a migerani makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs uh, pamoja na mtandaoni anaoni ambayo ni, ni sbscumkwa so, juu swahili kwa sasa tutazame hali ilivyokuwa nchini wiki hii pamoja na siku chache zilizopita hususan masa takriban 12 a ma4 yaliyopita hali ilikuwaje nchini australia zaidi ya idadi ya watu 230 walikamatwa na maafisa kumi wa jeshi la polisi kujeruhiwa katika maandamano ya vurugu dhidi ya makatazo mjini melbou maandamano hayo yalijiri wakati makatazo yanaendelea katika sehemu ya majimbo ya victoria na New South Wales. majimbo yote mawili yakiongeza juhudi ya viwango vya uchanjo kabla ya kuregezwa kwa vizuizi makundi ya watu walijumuika katika mji wa melbourne janauam1 septemba ila kwa sababu mbili tofauti licha a wa umati mkuu wa kikosi cha jeshi la polisi baadhi ya watu walisafiri hadi mjini kupata chanjo yacv-9nam uh, I mean, well, so yeah. huyu ni mtu wa kwanza li, mba lihojiwa na baahindishabariamesema kwamba polisi wanafanya kazi yao nasi tunafanya kazi yetu na kupata chanjo mtu mwingine kwa upande wake alisema kwamba nimepata dozi yangu ya kwanza ya chanjo kwa hiyo nina furaha sana niko tayari sasa wakati huo katika maeneo ya ndani ya kitongohji cha richmond watu wengine walishiriki katika maandamano dhidi ya makatazo wakisema kwamba tuacheni huru twacheni turudi kazini twacheni tutafute pato la familia yetu tuacheni tukumbatie familia zetu n wengine wakisema kwamba wacheni wa wa wetu wowtwacheni huru watoto wetu waliendelea kulalama idadi ya watu 235 walikamatwa wakati maafisa wa jeshi la polisi kumi walijeruhiwa baada ya vurugu kuzuka katika maandamano hayo ya richmond jeshi la polisi lilitumia zana za kutoza machozi dhidi ya wandamanaji na namkaaji mmoja wa richmond alisema kwamba ilitisha sana kuona mapambano hayo karibu ya nyumba zao anasema yeah, ilikuwa katika sehemu za uwani kwetu ilikuwa mshangao kabisa mtaa ulikuwa umefungwa kulikuwa mamia ya polisi na mamia ya waandamanaji walikuwa wamejifunika nyuso nadhani watu wamechoka makatazo ila kwanjia, kuna njia bora za kufanya vitu wakati mwingine alisistiza mamia ya waandamanaji kwa upande mwingine walikuwepo na takriban idadi ya maafisa wa jeshi la polisi b0 walikuwa wakikagua magari pamoja na kupiga doria kwa magari mk galet ni kamanda wa polisi wa victoria amelaani ukiukwaji wa amri za afya ya umma akisema kwamba anasema tuliona vijana wenye hasira hapo wakiwa na nia ya vurugu dhidi ya polisi na tulichokiona haswa katika baadhi ya visa ilikuwa polisi wakikanyagwa na mistari yao ikishindiliwa polisi wakiume kwa wanawake walikanyagwa ambacho hawakujia kazini wako hapa kusaidia kulinda jamii na kile ambacho hatuku, hatukuje kufanya kazini ni kukanyagwa kushambuliwa na kurudi nyumbani wakiwa wamevunjika mifupa maelfu ya watu waliandamana pia mjini brisbane wakati wa umati mkubwa wa jeshi la polisi mjini sydney uliozuia mikusanyiko mikubwa ya watu kuendelea peter thurtel ni kamishna msaidizi wa jeshi la polisi la New south wales amesema kwamba mwafisa walikuwa wakifuatilia mitandaoni katika mitandao ya jamii kwa shughuli za maandamano na walikuwa wamejiandaa ipaswavyoanasema kupitia operesheni hiyo ambayo ilikuwa na mafanikio sana hapakuwa shughuli yoyote ya maandamano katika eneo la mji wa sydney na kulikuwa maandamano madogo tu katika sehemu za kanda ya yansot takriban idadi ya watu 32 walikamatwa kote jimboni watu ishirini kati yao wakiwa kutoka mji wa sydney na kulikuwa takriban ilani 265 za ukiukaji ambazo zilitolewa kwa ujumla hatua hiyo hiyo imejiri wakati jimbo la victoria limeripoti kesi mpya 55 za maambukizi ya covid 19 pamoja na kifo kimoja nyingi ya kesi hizo ziko katika maeneo ya kaskazini ya melbourne naibu katibu wa idara ya afya jimboni humo kate matson amesema kuna wasiwasi haswa kwa kitongoji cha craigibr um, anasema crigibr ni moja ya sehemu za hali mbaya zaidi kwa upande wa idadi ya kesi kufuatia idadi za ijumaa ni zaidi ya mara mbili kwa kitongoji kingine ikiwa ni roxbpark ambako ni kesi 28 na kitongoji cha Merob heights kina kesi 25 na kwa sasa tuna jumla ya kesi na 25 katika vitongoji hivyo vya kaskazini vinavyofanyiwa kazi na mamlaka asilimia 71 ya watu wa victoria wanaostahiki kwa sasa wamepokea angalau dozi ya kwanza ya chanjo ya covid-19 wakati huo huo wilaya ya act inafanya vizuri zaidi ambako kiwango cha upokeaji wa dozi ya kwanza ya chanjo kwa sasa ni asilimu ya 774 miongoni mwa watu wenye zaidi ya miaka 1mb nako jumani asilimia za mapokezi ya dozi ya kwanza imefikia kwa mradhi 12 wakati zaidi asilimia ya asilimia h ya wakaaji wenye zaidi ya miaka 16 kwa sasa wamepata chanjo kamili zikiwa ni chanjo mbili hali hiyo imejiri licha ya jimbo hilo kuendelea kuwa na idadi kubwa ya kesi za maambukizi yac wakati idadi ya kesi 11 zilirekodiwa jumamosi pamoja na watu sita kufariki dr jeremy mcnalty McAul- McAul- ndiye msemaji wa idara ya afya katika jimbo la new south laamesema kwamba watu waliofariki wote walikuwa kutoka maeneo ya magharibi na kusini magharibi mwa sydney ambako bado kunatajwa kuwa ni sehemu za wasiwasi huyu hapa na maelezo zaidi kuhusu walioaga dunia one An anasema mtu mmoja alikuwa katika umri wa miaka b0 mtu mwingine mmoja mwenye miaka sti0 wakati wawili katika miaka sabni na watu wawili walikuwa katika miaka ya themani watu watatu kati yao walikuwa hawajachanjwa na watatu walikuwa wamepata dozi yao ya kwanza ambayo ya chanjo ya co19 mtu mmoja aliyekuwa katika miaka ya sabin alipata virusi hivyo kutoka ngambo asubuhi mapema ya jumamosi dozi ya kwanza ya australia ya moderna iliwasili mjini sydney kutoka ulaya ni moja ya safari mbili za ndege ambazo zilileta mamilioni ya dozi ya chanjo hiyo nchini australia wikendi hii serikali ashirikishwa kwa upande wake imesema kwamba takriban duka elfu bili za madawa zitaanza kusambaza chanjo hiyo kuanzia wiki ijayo ambayo ni jeki muhimu kwa utoaji wa chanjo wakati huo watu wengi ni queensland wamerejeshwa nyumbani kutoka vituo vya chanjo baada ya idadi ya watu wanaostahili hudumiwa katika vituo vya chanjo kufikiwa dr janet young ni afisa mkuu wa afya wa queensland amesema kwamba mahitaji ya chanjo hizo yalikuwa mengi kupindukia anasema pengine si kila mtu atapata fursa yake ku kuwikendi hii kwa sababu mapokezi yalikuwa ni ya ajabu yalikuwa mengi kuliko nilivyowahi tarajia kwa hiyo inaweza maanisha kwamba tunaweza karibisha watu wikendi ijayo ila sasa tunaelewa hili tutatoa huduma kwa kila mtu anayekuja kila wikendi kuendelea mbele dozi ya kwanza za chanjo hilo, hilo zinaendelea kuwa chache kulinganisha na majirani wao wakiwa ni asilimia 40 tu miongoni mwa umma unaostahiki utabiri mpya kulingana na kasi ya utoaji wa dozi ya pili unaonyesha kuwa jimbo la lanth na wilaya ya act zinatarajia kufikia viwango vya asilimia 70 na asilimia 80 utoaji wa dozi mbili za chanjo kufikia mwisho wa oktoba na kufikia sasa tarehe hiyo inaonekana ni kama itakuwa ni mwezi mmoja baadaye kwa majimbo ya magharibi australia queensland na victoria kwa hatua za afya na msaada ambazo zipo kuwa sasa kwa jibu la janga la9 katika luha yako tembele a tovuti hiiu mkwa juurs kwa makalahana mengine mengi ambayo tumeandalia na kupeperusha tayari tembelea tovuti yetu ambao utapata makalahana mengine mengi zaidi pamoja na ratiba matangazo yetu na mengi zaidi ambayo anaweza kufaidi na kufaidi wengine wengi anaonmbaoni sbscoau mkwa juu swahili makala aliandaliwa na waandishi wetu sofia petrovich na gode megerano waendelea kuisikiza idhaa ya kiswahili ya sbs sbs penda shiriki toa maoni fuatilia ya ya kiswahili SBS kwenye sbspndshirktoamaonifatiiaidayakswahyae