tindege hizi zinanunuliwa na sherehe nyingi zinafanywa hapo nchini tanzania kufurahia maendeleo haya e, bungeni kuliwaka moto hasa e, kwa wabunge wa upinzani e, kuweza kuyatolea maneno ya kebehi na vilevile vile kutisha e, kwamba shirika hili linakula asala labda tusikilize kidokezo kwanza e, kutoka kwa pita msigwa mmoja wa bunge aliyekuwa machachari katika moja la bunge lililopitawanasema mtoto ambaye analia njaa leo huwezi kumwambia jana nilikupa chakula hakuna chakula huko hapa hakuna chakula haya mambo ya ndege kwanza ndege mmetuetea ni ast mnapata mna hasara alafuamsemi turudi katika tunayosema ni siasa wapinzani waliona haya wakashindwa kuyasukuma zaidi ili kuweza kuwafanya atc kujiangalia wenyewe nini tulikosea kwa sababu kama hawo walianza kuona haya ni, ni wapi tulikosea unahisi serikali yenyewe au shirika lenyewe halikufungua masikio wapi unahisi tuliteleza uh, sijui lakini kwangu mimi mimi kabla sijaanza biashara kwanza kabisa ninakuwa na plan unakaa chini una plan kwamba nitafanya hikihhiki wakati nitapuanza itakuwaa ndo huwa nafanya hivyo sasa mimi nilikuwa sijui serikali wao walikuwa wenyewe wana plan gani business plan yao iko vipi tu ndege sijui lakini wazo la kununua ndege kwa nchi iwe na shirika lake lilikuwa sio wazo baya ni wazo zuri kwa sababu muda mrefu aliondoka ndegekanunua ndege pale, East ina, ini, Tukunda, kanua ndege shirika likawa limeenda vizuri mpaka katikati ondege zikafa kwana cochotei tumekuja awamu ya tano wakenda wakachukua ndege ilivouliwa ndege shirika likaanzishwa sasa kununua ndege na kurani kampuni ni vitu viili tofauti naweza ukanunua ikawa ni rahisi lakini urani ikawa ni vitu viwii tofauti namaanakamba zmapate watu palekama iliyosemaafme na vitu kama hivi vinakua vina niiwahio vina. kwa uh, kifupi kwamba serikali haikuwa na nia mbaya ila tu ukumbuke kwamba hizi ni biashara na biashara siku zote kama hizi ambazo hii ni, ni, ni, ni biashara ngumu sana ngumu nikikwambia ngumu ni ngumu It's yani ompetishen yake h uwezi ukaamini sababu shirika la ndege la tanzania foexamp likiamua liende sehemu ambayo es sasahivi wanakwenda india tpaawanakwenda ndiamratwanakwenda india kata wanakwenda ndiammba sasa aa wengine wanaeza wakawakata waka kwenye bei si tunaweza tukaamua tuende pale $400, lakini ukitizama distance ya kutoka dares salam mpaka mumbai ni, ni na nusu hivi kitu kama ukitumia kamahikitumakatainamaanapekiane mpaka doha alafu ukifika doha uchukue tena ndege nyingine anatha kwao niwal hii inakuchukua lakini wale wanaweza waka, kwa sababu wao wana ndege nyingi na kampuni yao inapata o wacha kwenye wana, wana, wana bei, tu kwenye serikali lakini wana ugigo mkubwa wa wanaweza wakakata bei kuwakamua tu ninyi kusudi nyini mshindiwa kwenda kule nonaambia biashara hizi ni ngumu ni ngumu kwa hiyo hapo serikali litakiwa ijipange na iop kwamba na tuta kama huyu managing director huyualikuwa naye na ni, ni kijana hodari sana sio kijana mtu mzima lakini anafanya kazi vizuri ila mimi nilitegemea kwamba kidogo kupata hasara waliopata uh, nilikuwa naeeti kitu kama hicho iekaimechangiatunazungumzia taarifa ambayo imetolewa hivi karibuni uh, huko nchini tanzania kutoka kwa mkaguzi wa mahesabu uh, ya serikali au cag uh, na vile vile uh, taarifa au ripoti iliyotolewa na uh, tume ya kupambana na kuzuia rushwa uh, takukuru na kwa kweli namba hazikufurahisha katika baadhi ya maeneo na inaonyesha wengi wanaweza wakawajibika hapo baadaye kutokana na kauli zilizotolewa na mweshimiwa rais samia suruhu hasani rais wa kwanza mwanamke ukio nchini tanzania labda kabla htujaenda kwa samia suluhu hasani ili tumalize malize turudi kwa haraka haraka bwana kumbuka kuhusiana na, na ripoti ya takukuru ambaye imezungumzia hasa ma, ma, maeneo ya rushwa rushwa ya ngono Eh, eh, hii hi, hi wewe umeipokeaje taarifa hii ya masuala ya rushwa nchini tanzania ah, nimeipokea vizuri aya ah, ni matatizo ambayo ni ya ah, muda mrefu sana ah, matatizo endelevu yni sio endelevu kivile lakini yanajitokeza mara kwa mara na hiyo wanaowzungumzia rushwa ya ngono ni ukaenda kwenye vyuo huko makazikazi ah, ni vitu vya kawaida da kazi zenyezi ajira zimekuwa ngumu basi ukenda kuomba kazi utaelezwa vitu vya ajabu ajabu ambavyo sio vitu ulivyofata pale kutokana tu uh, hali ilivyo au kukuta mtu mmoja mjinga pale ambaye managing ac au ye, ni HR, human resources. vitu kama hivi lakiniwanafaa wana, vizuri yule askari ambaye ni, ni mkuu wa takukuru anafanya, anafanya vizuri sana anajitahidi ila tu nakubaliana na, na mweshimiwa rais kwamba kuna baadhi ya kesi za hawa wahujumu uchumi kama mnaona kwamba chansi zenu za kushinda ni ndogo aa, hakuna haja ya resources kuendelea na kesi ambazo zinakwenda miaka tano sita kumi na unajua at the end of the day unakwenda autaluzi una, alafu mnaweza mkawasud mambo mengi out lakini hasina maana kwamba hawa wewene wenye, wenye mambo haya ah ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya rushwa au rushwa za ngono ni waachiwe wa, wa nonono no, kwa maana y uh, kwamba kwa baadhi ya kesi hasa zilizotolewa lese zile ambazo zinakaa muda ina maana hapo amewasaidia wananchi kwa kiasi fulani kwa sababu watu wanaozea majera na hukumu zao zitolewi si ndivo e, na maana hiyo kwa sababu unajua haki inatakiwa ite, itendwe haraka lakini ukiichelewesha haki italeta matatizo mengine unakuwa na chuki kwenye, kwenye jamii watu wanakuwa mnaanza kufikiriana vibaya una, yni unaanza kuja na mambo chungu mzima oh, labda uleakimu pale amehivi na nini msh yani haki itakiw kama kuna uwezo ikitendwa haraka inapunguza machovu na maumivu mengi sana lakini haki kwa, you know, on kufo, kwa muda unakwenda na kesi miaka mitano sita una, inachukua ina, ina, hii kitu kidogo haetihaileti picha nzuri na sio vizuri kwa wale nini wale wale waendesha mashtaka hata yule mshtakiwa vyve si, si kitu kizuri Aa, ni hamisi babu kumbuka huyo mfanyabiashara maarufu nchini australia na tanzania ambayo alikuwa akizungumzia kuhusiana na taarifa au tunasema ripoti zilizotolewa za cag na vilevile takukuru katika usimamizi wa masuala ya fedha na vilevile eh, kupambana na, na rushwa labda kwa neno lako la mwisho kauli za mweshimiwa rais hizi ni kauli za kwanza kaza kiutendaji wewe umepokeaje kauli hizi kutoka kwa rais eh, mwanamke wa kwanza mwheshimiwa samia suluhu hassan unajua mimi aa, siku ya kwanza ile aliyoapishwa nilikuwa nikiongea na baadhi ya rafiki zangu ambao wako wakotanga nikamwambia mwishimua magufuli ametutoka ameondoka rais lakini tumepata makamu wa rahis amechukua amba ni, ni mwanamke wa kwanza mimi nikamwambia huyu atafanya vitu na nyinyi wenye mtakua ma shangaa yula bwana unajua nchi mambo yalivyokwenda kwakaambia apo vizuri siku za nyuma alivyokuwa aliokua waziritafanya h kazi blanyinyi wenye mtashangaa na mwanzo wake kweli tumeuona ni mtu ni mama i mama ni bibi nikisema bibi namaana na wajukuu kama nilivyokuwa na mimi wajukuu kwa hiyo uh, n ni mtu ambaye napenda namna anavyoongea anaongea kwa yani ki, anaongea kimamlaka ki lakini anakuja na, na manukato fulani hivi kwahiyo hiyo ni kimoja hapo ambayo mimi naongea najua kule kwetu sisi hata ukitaka kumfokea mke wako unakua unamfokea kwa stl fulani ambayo anajisikia vizuri hatahai samama anaongea ni lugha ambayo mimi naielewa vizuri sana nana h na, yake kwa ufupi ni, ni mzuri sana mzuri kupita maelezo umependa sana sanaana kidlmasia vile kabisa kabisa mependa mno nini neno lako la mwisho kwa wananchi wanaokusikiliza kwa sasa na ambao pia wamepokea taarifa hii wewe unajumuisha una, una mambo haya yote nini neno lako la mwisho mimi neno langu la mwisho kama ni kwamba pale alivyotuacha mweshimiwa magufuli tuongeze bidii na mama huyu ameingia na ameanza ame kuonyesha njia ipi ya kwenda na mimi nina hakika kabisa kama nchi tukijipanga vizuri tutafika kule tunakotakiwa kufika na namwombea kila laheri rais wetu mpya na afya yake iwe mzuri kusudi aweze kuiongoza nchi bila nini tuwe kitu kimoja tu tofauti zetu za siasa hizi na nini ndio zinakuja lakini wakati unavokuja utaifa lazimatu Яригд туух kitu kimoja