kiwango kikubwa cha matumaini kwa familia ya australia yapata kiasi cha ziada e cha chanjo za modena kutoka ulaya na viktoria kuweka vituo vya chanjo mashureni na wakazi wa sidni magharibi wakasirishwa na wakazi wa maeneo ufukweni e kulandalanda lakini katika bari za kimataifa marekani yawakumbuka waliopoteza maisha 911 na wafungwa wa kipalestina waliotoroka wakamatwa israeli na katika michezo timu ya yanga africa yaanza kindumbwendumbwe leo cha ligi mabingwa barani eh, afrika na ronaldo na eduardo waanza vyema ligi kuu ya uingereza kwa yeyote tega sikio basi taarifa ya habari ifuatayo hii ni taarifa ya habari kutoka hapa idhaa ya kiswaheli ya sbs msomaji ni franki mtow na tunaanza na habari za kitaifa waziri mkuu scott morrison amesema dozi milioni moja za ziada zitaongeza kasi ya utoaji chanjo kwa watoto wenye umri wa miaka 12 na zaidi scott morrison amehimiza familia kujiongea kwenye maduka ya madawa ya jamii ili kupata chanjo dhidi ya covid-19 baada ya kupata chanjo za ziada milioni moja za mrna aina ya modena akieleza kama kiwango kikubwa cha matumaini kwa familia waziri mkuu alifanikiwa kupata nyongeza za chanjo kutoka kwa nchi wanachama wa jumuiya ya ulaya zilizosaidia kuongeza maradufu chanjo za modena kwa kuongezea alisema anawahimiza e, watu wengi hasa wanajamii kuweza kujisogeza anasema kikundi cha ushauri wa kitaalamu cha australia juu ya chanjo e, sasa kinapendekeza modena kwa kila mtu mwenye umri wa miaka ku nambl na zaidi utawala wa bidhaa za tiba hapo awali ulikuwa umetoa idhini ya muda, muda mfupi tu hapa scott morrison akielezea zaidi The targets and the goals set out in the national plan. A national plan that is designed to open safely and to stay safely open. That's what the national plan is all about. Whether you're in a state like here in New South Wales or down in Victoria or the ACT, where they are the subject of lockdowns. You're in other where COVID levels... scott morrison aliendelea akisema dozi za nyongeza zitawasili nchini ijayo na kwamba maduka ya madawa8 yataanza kupokea chanjo kupitia kuanzia wiki ya septemba ishiini serikali hapo awali ilipata chanjo za ziada za Pfizer kutoka poland singapore na uingereza msemaji wa masuala ya afya ya chama cha butler Amekaribisha, amekaribisha vipimo hivyo vya ziada vya modena lakini akasema ilionyesha mpango huo ulipaswa kufanywa mwaka jana na jimbo la new south wales uh, leo jumapili limerekodi kesi22 za covid 19 eh, kutokana na vipimo laki mo ta 55 vilivyofanywa vifo vingine saba viliripotiwa pamoja na mtu aliye na umri wa miaka ishirini alifariki e, dunia hadi sasa vifo vimefikia m23 vinavyohusiana na covid 19 e, katika jimbo hili tangu kuanza kwa janga hili e, mapema mwaka huu hivi sasa watu 126 wapo hospitalini kutokana na janga hili la uviko 19 na watu 220 wako kwenye uangalizi mkubwa wakati 92 kati yao wanahitaji hewa ya oxygen e, katika, jimbo lote la, katika jimbo lote asilimia 78 e, ya idadi ya wenye zaidi ya miaka 16 wamepokea dozi moja ya chanjo ya covid19 na asilimia 49 wamepewa chanjo e, kamili e, katika mkutano wake wa mwisho wa kila siku wa masuala ya covid 19 waziri mkuu gladys beljecklin alisema kuwa hatuwezi kuacha ulinzi wetu yaani hatuwezi kushusha mikono na kusalimu amli the next two months will be the most challenging our state has seen perhaps ever uh, and i need to make sure we are not only making decisions for the next day but for the next weeks and the next months and itis really important to make sure all of government Uh, 1hapo waziri I mkuu be alikuwa akiweza kuonya kwamba miezi miwili inaokuja ni miezi ambayo itakuwa migumu sana hivyo anatakiwa kila mtu eh, kuwa mwangalifu katika kupambana na janga hili la virusi vya korona wakati hayo yakiendelea hapa nw eh, jimbo la victoria E, kumeripotiwa visa t92 vya uviko k9 ambapo ikiwa kati ya m7 kati ya maambukizi hayo yanaunganishwa na mlolongo unaofahamika lakini visa 285 bado viko chini ya uchunguzi kujua muunganisho wake vituo vya uchanjaji vitawekwa maeneo ya shule na maeneo yenye maambukizi mengi wakati dozi zaidi ya lakinne za faiza na modena zinaelekea jimboni humo kama sehemu e, ya mapambano dhidi e, e, ya gonjwa hilo kwa wiki tatu zinazokuja wakati hayo yakiendelea wakazi wa magharibi na kusini magharibi mwa sydny ambao wanakabiliwa na vizuizi vikali vya covid 19 wamesema wamekasilishwa kuona picha za watu wakimiminika katika fukwe za vitongoji vya magharibi mishoni mwa wiki hii hii ilikuwa radha ya majira ya joto kwa wakazi wa sini baada ya msimu wabaridi, eh, wa baridi kwa kufungiwa ndani wakati wa joto siku ya leo jumapili ilifikia digrii t wale walio na bahati ya kuishi ndani ya kilomita e, tano kutoka pwani walimiminika kwenye fuko za bahari kutokana na idhini ya mmoja wa madaktari wakuu wa taifa naibu afisa mkuu wa zamani e, niki e, trt alisema hatari ya kuambukizwa katika mazingira ya nje ni ndogo sana hivyo kauli hiyo ikawafanya watu wengi wamiminike kwenda kufanya mazoezi na kupumzika e, katika fukwe za hapo ebondai hasa hasa a na sehemu zingine za karibu na habari hiyo inakamilisha taarifa ya habari ya kitaifa katayari basi kusikiliza habari za kimataifa wakazi huko nchini marekani wamefanya kumbukumbu kumbu. E, ya siku ambayo mamia walipoteza maisha e, kutokana na ndege kuanguka katika minara ya kaskazini kituo cha biashara cha dunia ambapo wengi wao walizungumza au walinukuliwa wakisema mwanzoni mimi na wenzangu tulishuka kwenye ngazi na tulikuwa tunakwenda chini nilirudi nyuma kusaidia wenza wazee kupitia mlango ni mmoja w mashuda ambayo alinukuliwa mwingine alisikika akisema sina hakika ikiwa nilipoteza fahamu lakini wakati fulani niliweza kutoka nje ya kifusi hayo ni baadhi ya maneno ya mashuhuda walikuwa katika eneo hilo ambalo lilishambuliwa na ndege hizo ambaye alipoteza binti yake sala mnamo alianzisha usomaji wa risala hizo katika kumbukumbu hiyo za waliopoteza maisha aliongea kwa polepole kwa dhati akiwashukuru wale waliomsaidia yeye na familia yake ambao wawaliututoa e, katika siku zenye giza zaidi ya maisha yao anatoa wito kuwa historia ya 9 au th 1m mwezi wa tisa ikumbukwe sio kama namba au tarehe lakini ni sura za watu wa kawaida wengi wanazungumza wakitokwa na machozi sauti zilitetemeka hawa ni wakina mama baba wake waume wana na mabinti ya wapwa kila mmoja pia alitoa maneno machache kwa ajili ya kumbukumbu kumbu hiyo na katika taarifa nyingine ya kimataifa tunaambiwa kwamba wafungwa waliotoroka wanaaminika kuchimba shimo kwenye sakafu ya gereza lao kwa miezi kadhaa huko palestina ee, waliweza kukamatwa nchini israel wawili walipatikana katika maegesho ya magari mapema asubuhi ya jumamosi polisi walisema wengine wawili walikamatwa karibu na jiji la nazaret siku ya ijumaa msako ulianzishwa siku ya jumatatu baada ya wafungua hao sita kutoka nje ya gereza yaiblo eh, kaskazini mwa isael tukio la kwanza la kutoroka gereza la palestina kwa kiwango hiki kwa miaka ishirini makundi ya wa wapiganaji wa palestina wakati huo yalisifu kutoroka kwao wakiita kitendo hicho kuwa cha kishujaa na kwa taarifa hiyo tukamiishe taarifa habari basi eh, kwa kusikiliza taarifa habari za michezo katika habari za michezo tunaanza basi na dimba la hapo eh, kwa mkapa yan eh, nchini tanzania dalam katika mji waa ambapo leo kutakua na kindumbendumbwe cha mzuguowaaz algbgwa eh, zaidi s liji kuu ya uingereza jana tottenham wamezamishwa kwa goli tatu kwa bila na timu ya christopalac na ilikuwa wilfred za kupitia penati dakika 76 ndio alianza kuandika bao la kwanza wakati mabao mengine yalifungwa na kijana wa kifaransa uh, odson edward katika dakika ya 4 na dakika ya ts e, kijana huyu kutoka ufaransa mwenye miaka 2 ameanza vyema kinyang'anyiro hicho baada ya kusainiwa na christopars kwa mwaka huu akiwa ametokea timu ya celtic lakini katika mtanange huo mwenye bahati mbaya ni kijana wa kiingereza jafet manzambi tanga tanga ambae alipata eh, r- r- r- r- aliyepata kadi nyekundu baada ya kufmiana kufanyiana e, vurugu na kucheza vibaya e, kumchezea vibaya wlfrd zah lakini katika mchezo huo uliisha bao tatu kwa kwacars na bila e, kupata bao e, ttnms lakini katika mchezo mwingine man alianza vyema tena e, mtandange wake baada ya kushinda mabao manne kwa moja hivyo kuanza mwanzo mzuri kwa cristiano ronaldo aliyepachika mabao mawili na baadaye bruno fernandez katika dakika 80 alipachika bao la tatu wakati bao la nne lilifungwa katika dakika za lala salama na jesse lingard mwanzo huo ni mzuri pia kwa manchester united lakini leo hii tutashuhudia leds united akiwa amemkaribisha liverpool na siku ya jumanne everton akiwa anawakaribisha bunley kwa hivi sasa basi msimamo huo unaonyesha kwamba manchester united yuko kilereni chelsea akiwa amefatia na mansit akiwa nafasi ya tatu wakati arseno aliyeshinda kindondocha jana hiyo kwa goli moja ameshika katika nafasi ya 1um sit baada ya kutoka shimoni hivyo navyo arseno ni mwanzo mzuri tukamilishe basi taarifa hii ya habari eh, kwa kusikiliza utabiri wa hali ya hewa pasini kulikuwa na nyuzi joto ishirini na mbili na baadaye zilifika mpaka nyuzi joto thelathini e, hasa katika maeneo ya magharibi pia wakati b kulikuwa na nyuzi joto ti eh, na kuliambatana na manyunyu ya hapanapale kuni joto 21 n oto 1 n joto n na nyzi joto sit kote kulitawaliwa na manyunyu na mawingu ya hapanapale joto sb wakati kulikua na n joto 2sb nakulikuwa na, na jua kai kwa taarifa hiyo tunakamilisha taarifa taarifahabari kutoka hapa idhaa ya kiswahili usiende mbali basi tumekuandalia makala kemkem hususan kujua ni jinsi gani eh, kujua hali ilivyo huko eh, somalia ambapo kenya imeteua barozi wake naitwa franki mtao endelea kuwa nasi