yo with sbs swahili on mobi onlin and on radiouna sikiliza idhaa ya kisweli ya sbs kwenye simu ya mkononi mtandaoni na kwenye redio ni wasaa mwingine wa kukutana nami katika matangazo kwa rugha ya kiswahili jina langu ni mtao na leo hii yamejiri kadha wa kadha hususan kujua jinsi mchunga ng'ombe alivyoweza kuwa rais wa huko afrika nchini zambia na vile vile jinsi ya kujikinga au kuwasaidia watoto wako e, kupambana na majanga hasa janga hili la korona na vile vile tutajua yaliyojiri huko afrika mashariki na kati kwa kuungana na waandishi wetu huko lakini kwanza hebu tuanze taarifa habari na uhapa ni muktasari wake jimbo la nsouh wares la rekodi visa 452 vya uviko 19 huku ikirekodi visa 24 waziri victoria ashitumu jamii ya jewish kukiuka sheria za uviko 19 na jimbo la act laonywa kuongezeka maambukizi baada ya visa 17 kutangazwa leo hii na katika habari za kimataifa mchunga ng'ombe aibuka kuwa rais wa zambia na wananchi wa haha viwanja vya ndege afghanistan na katika michezo simba na yanga zaweka kambi huko moroko na tonganga awafunika glelish na stelling ligi kuu ya uingereza taarifa ya ya habari habari kutoka hapa kiswahili sbs msomaji ni mtao, na na tunaanza za kitaifa jimbo la new sor waris well limeandika visa vingine vipya 4520 vya covid-19 na kifo kimoja huku mamlaka ikibaki na wasiwasi sana juu ya kuenewa kwa virusi kupitia jamii za wa magharibi mwa jimbo hilo katika kesi mpya zilizotangazwa kurekodiwa hadi saa nn mchana leo hii jumatatu visa 129 viliunganishwa na kesi zinazojulikana 15 ni maambukizi majumbani katika visa vilivyojulikana na 24 waliambukizwa kwa karibu chanzo cha maambukizo ya kesi 323 bado kinachunguzwa kesi 30 zilikuwa za kuambukizwa katika jamii wizara ya afya new Sazualis, ilisema hali ya kutengwa ya kesi 297 bado inachunguzwa in relation to the suburbs of concern obviously in greater sydney southwestern and western sydney remain uh, the generators of most of the cases and in particular uh, we want to call out the following seven suburbs and we ask everybody in those suburbs to be especially careful not to leave home unless you have to and andpeasewaziri huyo aliendelea kubainisha kuwa asilimia 75 ya kesi mpya walikuwa ni watu chini ya miaka 4 na kifo kipya kilikuwa cha mwanamke asiye na chanjo aliye na umri wa miaka 7 waziri mkuu wa new south wales gladys bjekli aliwaambia waandishi wa habari leo hii na huku akiimiza watu wakaye majumbani kupunguza maambukizi na habari kutoka ukoo jimbo la victoria linasema mamlaka ya victoria wameachwa wakishangazwa na makosa makubwa ya chuki dhidi ya uyahudi iliyoelekezwa kwa serikali baada ya kuibuka sheria zingine za kukiuka Anti-Semitism is unacceptable and evil, and we have a zero-tolerance approach to that in our state. The event that we spoke about at some length yesterday uh, was not it was not a function of being Jewish. Uh, it, was, it, was a, it, was a, it was a stupid function. It was an illegal function. Uh, those people are being dealt with. Breaking... kulikuwa na kesi mpya 24 za mitaani za covid-19 zilizotangazwa huko victoria siku ya leo jumanne siku ya kwanza ambayo ni ya hatua kali za kufungiwa huko hukolb maambukizi matatu yalihusishwa na hafla iliyofanyika katika kitongoji cha covid kaskazini ambacho kiliuzuliwa na washiriki wa jamii ya kiyahudi ikichukua jumla ya kesi zilizounganishwa ni mlolongo huo kuwa sita In the sort of some of the anti Semitic behavior and comments that we've seen recently. Those people are being dealt with by Victoria police. Uh, there's no sense that anyone needs to be harassing anybody, and there is never, ever a place in Victoria for anti Semitic behaviour. ukiona rekodi maambukizi mengine 17 waziri mkuu wa act and bar anaonya idadi ya kesi huende ikakua e, wakati wa kuzuiliwa kwa wiki tatu hadi septemba 20 amewasii watu wakae nyumbani na akaashiria ukandamizaji wa kufuata biashara muhimu zilizohusiwa kubaki wazi huo ndio mwisho habari za kitaifa kaa tayari basi kusikiliza habari za kimataifa katika bali za kimataifa tunaanza na huko nchini zambia ambapo tunaambiwa ilikuwa kujaribu bahati ya mara ya sita kwa haikende hichilema ambaye hatimaye amekuwa rais wa zambia baada ya majaribio matano yasiyofanikiwa bwana hichirema alimshinda mpinzani wake mkuu rais anayemaliza muda wake edgar edgarungu kwa zaidi ya kula milioni bwana hichirema mwenye umri wa miaka 59 amejieleeza kama kijana wa kawaida ambaye alichunga mifugo wa familia yake katika ujana wake kabla ya kuwa mmoja wa watu tajiri zaidi nchini zambia rais mteule na kiongozi wa unite part ofnational upnd anajulikana sana kama hh alizaliwa katika maisha ya hali ya kawaida kabla ya kufanikiwa kupata udhamini kwa chuo kikuu cha zambia na baadaye aliitimu shahada ya uzamiri ya uongozi wa biashara mba kutoka chuo kikuu cha birmingham nchini uingereza kwa zaidi tutaungana baadaye katika mazungumzo kuhusu uchaguzi huo na tumalizie habari hizi za kimataifa kwa kuangalia taarifa kutoka huko nchini marekani rais wa marekani joe biden ametetea uamuzi wake wa kuondoa wa majeshi yake nchini afghanistan licha ya nchi hiyo kutekwa na taliban kwa haraka mno hata hivyo biden amekubali kuwa matokeo yaliyochangia taliban kupindua serikali ya afghani ni kuchukua madaraka yaliyotendeka kwa haraka sana kuliko ilivyotarajiwa alinukuliwa akisema wamarekani hawawezi na hawastahili kupigana vita au kufariki dunia katika vita ambavyo waafgan wenyewe hawako tayari kupigania biden amesema kutoka ikulu ya marekani alinukuliwa tena akisema nasalia kuwa dhabiti na uamuzi wangu ametoa hakikisho jumapili taliban walitangaza ushindi baada ya rais wa afghani ashrafu ghani kutoroka nchini na serikali yake ikaporomoka wanamgambo wenye msimamo mkali wanarejea serikalini baada ya karibu miaka ishirini ya uwepo wa muungano ulioongozwa na marekani ambao umeshindwa hii jana watu takriban mamia na maelfu yalishuhudiwa katika viwanja vya ndege vya mji huo wakiwa wanahaha kutafuta usafiri wa kutoroka nchi hiyo baada ya kusikia taliban wamechukua nchi baada ya taarifa hizi za kimataifa kaatayari kujua habari za michezo karibu katika taarifa ya michezo ambapo tunaambiwa timu za soka za tanzania simba na yanga zimeweka kambi nchini moroco katika kujiandaa na msimu wa ligi kuu soka tanzania bara wababe hao wote watarejea nchini humo mwishoni mwa mwezi huu ambapo klabu ya simba itakuwa na tamasha lake la kutambulisha wachezaji wao 28 katika mkapa wakati yanga wao watafanya sherehe zao tarehe 29 kabla ya timu zote hizo kuchuana mapema mwezi ujao katika kufungua pazia la ligi hiyo na huko uingereza tunaambiwa kwamba kijana wa miaka ishirini na mbili jafet tangatanga kutoka timu ya tottenham alikuwa na jukumu zito la kuwazuia washambuliaji wa manchester city jack glrish na rahim sterling katika mtanange wa ligi kuu soka nchini humo mechi hiyo iliishia kwa tots kushinda bao moja kwa bila mechi za ligi hiyo zitaendelea mwishoni mwa wiki hii ambapo mtanange unaosubiliwa kwa hamu ni kati ya arsenal na chelsea zitakazoumana majira ya saa 7anusu usiku jumatatu kwa masaa ya hapa australia na kwa taarifa hiyo tunakamilisha taarifa ya habari kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sbs lakini kwa sasa tusikilize basi kwa ufupi tu kuhusiana na utabiri wa hali ya hewa katika utabiri wa hali ya hewa pasii kulikuwa na joto 16 news joto 12 news joto 21 wakati huko 2ailiendela kuaa uaa kwa taarifa ya hewa tunakamilisha taarifa habari kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya jina langu ni mtao, lakini usiende mbali kwani tumekuandalia makala kemkem na na mwandishi wetu kutoka huko nyanda za afrika mashariki na kati akitupa dondoo yaliyojili huko endelea ya kuwa nasi