unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahili wasikiliza idhaa y kiswahili ya sbs akiwa na miigode migerano yapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari kiongozi wa ameweka lengo kubwa la kuruhusu kuungana tena kwa familia zinazoishi katika majimbo mengine na kimataifa jimbo hilo limerekodi kesi mpya 114 zacv9 ndani ya jamii kutoka kwa vipimo lakim30 mamlaka wamerekodi vifo vingine vitatu vilivyohusu mwanamke katika miaka ya hams mwanaume katika miaka ya 80 na mwanaume mwingine akiwa na umri ya miaka 9 isi baada ya kutoa risala zake za rambirambi kwa waliopoteza wapendo wao bigladis bregiklan alielezea matarajio yake ya kuona mazingira mengi salama zaidi ya covid kufikia mwisho wa mwaka pamoja na makatazo yakiwafahamu ya mbali amesema tunataka waona waustralia wakiungana tena na familia zao wakati wa krismasi lengo na ndoto yangu kuu ni kuruhusu kila maustralia kuwa nyumbani kwa krismasi iwapo ni waustralia wa walio nchini wanawatembelea wapendo wao au wa walio ng'ambo wakirejea nyumbani tutakapofikia kiwango cha asilimia 80 cha dozi kamili itaendelea ku- tulichokuwa tukifanya wakati wa janga kwa kuunganisha familia kwa kuwa na mtazamo wa huruma kwa kubali wa australia wote aliesistiza kiongozibe kwa upande wa hatari ya haraka ya afya afisa mkuu wa afya achnt amesema kwamba vitongoji vya guilford marylands urban grene benksto na blacktown vinaendelea kuwa sehemu za wasiwasi kiongozi huyo alitoa taarifa pia kuwa kuna mlipuko katika gereza la pakli ambalo liko katika eneo la kaskazini magharibi usidni ambako kesi 43 zimetambuliwa na jimbo la victoria limerekodi kesi mpya 76 za covid-19 ndani ya jamii leo jumanne tarehe 31 agosti kesi 45 kati ya hizo zimeungwa na milipuko ya sasa wakati kesi zingine31 ziko chini ya uongozi na uchunguzi na timu ya afya ya umma ya jimbo hilo kesi 36 zilikuwa zikijitenga kwa muda wote ambao zilikuwa katika hali ambukizi kiongozi wa jimbo hilo Dana andrews amesema amesemacoronavirs inaambukizwa kwa watu wengi ambao hawajapokea dozi yao ya kwanza dhidi ya ugonjwa huo Uh, making... amesema inawapata vijana ambao bado hawajachanjwa wa na inawafanya wengi wao kuugua sana watu 15 ambao wanapumua kwa msaada wa mashine katika hospitali za victoria wanameka kati ya4 kwa mradhi a miaka kati ya 38a72 miaka ya kati ya wagonjwa wa covid jimboni victoria ni49 c si hii haihusu wale ambao wako katika sura ya mwisho ya maisha yao zaidi ya nusu ya wagonjwa wa covid ambao wako wa hospitalini wana chini ya miaka h na asilimia h0 ya wagonjwa wacovi ambao wako katika wodi ya hali mahtuti wako katika umri wa miaka 4 mpaka tuelekee queensland ambako jimbo la laq hileo ama bunge la queensland hileo imefungwa baada ya maandamano kuibuka nje ya jengo hilo spika aipitt aliwaeleza wabunge na wafanyakazi kuwa hakuna mtu anayeruhusiwa kuingia wala kutoka ndani ya eneo la bunge kama hatua ya tahadhari bwana pete aliongeza kuwa alipokea ushauri kutoka polisi wa queensland kuhusu jaribio la kuvamia maeneo ya bunge wandamanaji wanaandamana dhidi ya maamuzi magumu ya serikali yao kwa mipaka kati ya queensland na jimbo jirani la new south wakati huo muuzaji wa vifaa vya kielektroniki na vifaa vya nyumbani harve norman amelipa dola milioni sta za ruzuku ya serikali ya madola kwa mfumo wa msaada wa job akepe kampuni hiyo inayoongozwa na wafanyabiashara jerry harve ilirejesha hela za walipa kodi milioni 6b kwa malipo ya msaada ilizokusanya tangu janga la lacoonavs lilipoanza machi mwaka jana mwenyekiti wa kampuni hiyo bwana harv kabla alikuwa ameitetea uamzi wa kusalia na hela hizo licha ya maombi kadhaa kutoka kwa vyama vya wafanyakazi pamoja na wadau wengine kwamba hela hizo zirejeshwe kwa serikali kwa sababu ya matumizi ya umma tukile na taarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sasa ni kwamba afisa mmoja juhu, wa ngazi juu taliban na jumatatu ameiomba voa kwamba ndege ya mwisho ya wanajeshi wa marekani imeondoka kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa kabul tangazo hilo limekuja wakati kulu ya wa marekani pamoja na pentagon wakiahidi kuendelea kuokoa wamarekani pamoja na watu wa afghanistan walio hatarini nchini humo akisemekana kuwa uokozi mkubwa zaidi uliowahi kufanywa katika historia ya marekani wakati wa huo baraza la usalama la umoja mataifa juma tatu limesema kwamba linatumai kwamba taliban watahakikisha usalama wa watu wanaotaka kuondoka nchini humo kati ya wanachama 15 wa baraza hilo urusi na china hawakushiriki kwenye mrasimu ya azimio hilo lililoandikwa andi, na marekani uingereza na ufaransa na kuungwa mkono na mataifa mengine wanachama baraza hilo liliangazia taarifa ya taliban ya agosti7 kwamba hawatazuia watu wa afghanistan wanaotaka kuondoka nchini na tukienelezea makala wenginamatumwandalia kwa sasa kwa upande wa cronavrs barani afrika ni kwamba wanasayansi nchini afrika kusini wanafuatilia aina mpya ya kirusi cha korona ambacho polepole kinazidi kusambaa katika miezi hivi karibuni kulingana na taasisi ya kimataifa ya magonjwa ya kuambukiza nicd aina hiyo inayojulikana kama iliripotiwa wiki iliyopita na kituo cha utafiti cha kwazulu natal ingawa maambukizi mengi ya afrika kusini yanatokana na kirusi cha aina ya delta chenye chimbuko lake nchini in india lakini wanasayansi wameanza kutiwa wasiwasi wasi na aina hiyo ya c kutokana na kwamba kasi yake ya mabadiliko ni mara mbili ya aina nyingine ya virusi ulimwenguni nam tukiangazia hali ilivyo katika utabiri wa hali hewa mjini sni kwa sasa nyws joto ni 17 wakati melbou zikiwa ni 194 brbn zikiwani 27 peth 19 wakati aeld ni 189 br zikiwa ni 165 cambr 116 na darwin kwa sasa joto ni 31 2 kufikia punde misha ya taarifa ybara matumaandalia bakia nasi kwa makala mengine maendakujia kutoka studio zetu za sbs radio penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook