unaskiliza ida ya kiswah ya waendelea kusikilia idha kiswahili yasbs ukiwa na migode migerano katika studio za sbs na mtandaoni anonemani sukwajiswlikuwa sasa tulekee moja kwa moja hadi jijnairobe ambapo mwandishi wetu jese nyekundi atusubiri taarifa zilizojiri pamoja na gonga vichwa vya habari wiki hii barani afrika serikali ya jamhuri ya kidemokrasi ya congo inatathmini upya kandarasi za uchimbaji madini za gharama ya takriban dola bilioni6 zilizobadilishwa na miradi ya maendeleo ya wawekezaji kutoka nchini china mwezi mei mwaka huu rais felix chisekedi alisema baadhi ya kandarasi za uchimbaji madini zitafanyiwa tathmini kwa kuwa drc nchi mzalishaji mkubwa duniani wa madini ya yabalt na namba moja afrika katika kuzalisha madini ya shaba chini ya kandarasi zilizoafikiwa wakati wa uongozi wa wake rais joseph kabila kampuni za kichina za na china nachia alikubaliana kujenga barabara na hospitali ili nao waweze kumiliki hisa nyingi kwenye mashirika ya madini ya serikali wakosoaji wanasema ni miradi michache sana iliyotekelezwa hadi sasa iliyotekelezwasslicha utajiri mkubwa wa watangu taifa hili la afrikaya kati ilipopata uhuru wake kutoka kwa wabelgiji wananchi wake wameendelea kuishi kwa umaskini mkubwa miongoni mwa madini anayopatikana katika taifa hilo lenye karibu watu9 milioni ni pamoja na kobalti, na colton mbali na madini hayo hayorc pia ina utajiri wa madini ya shaba dhahabu almasi miongoni mwa madini mengine ambayo yamezikwa ardhini lakini kwa muda mrefu sasa yamegeuka kuwa laana badala ya baraka batistekasekwani mbunge kutoka eneo la ituri anasema ufisadi umeiangamiza nchi ya drc mali yanapotea nyingi uh, sababu ni kwamba viongozi wamekula rushwa nyingi wakati kampu ni ya kuchimba dini inakuja inapana kiwango cha pesa fulani kwa kiongozi wa ngazi ya juu wa ngazi ya chini naye anapata uh, sehemu yake na hivi hivi alafu mfuko wa pesa wa serikali hautapata jambo lolote na wananji wanabaki wa maskini kamata mfano huko masisi ambapo watu wanachimba hii madini ya kutengeneza matelefone na mambo mengine wakaaji wanabaki wa maskini kabisa ilikuwa nafasi ambapo mulimo wa chakula zote ulikuwa vizuri sana lakini leo utongo umegeuzwa na wakaaji wanabaki wa maskini hakuna hata masomo hakuna hospitali hakuna barabara ambazo zimetengenezwa serikali inaangalia inaachilia sababu viongozi wakuu viongozi wamepata sehemu zao na ngambo ingine jukumu ni kwetu sisi wanabunge sisi ndipo ndio ambao tulipashwa kuchunguza kufanya uchunguzi kwa viongozi hawa sasa hata sisi wengi wetu wanakuwa ngambo ya viongozi wale na wanaachilia kwa hii jukumu ya kufanya uchunguzi kwa viongozi zaidi ya malori mia hamsini ya misaada ya kibinadamu katika mkoa wa tigre nchini ethiopia tangu siku mbili zilizopita ambapo mamilioni ya watu katika hatari ya kufa njaa kulingana na umoja w mataifa tangu wiki iliyopita mamlaka nchini ethiopia imefanya juhudi za kuratibu na kuwezesha kusafirishwa kwa misaada ya kibinadamu kwenda tigrey kwa mujibu wa wizara ya amani ya ethiopia inakadiriwa kuwa watu watulio2 sawa na asilimia 9 ya wakazi wa tigry wanahitaji msaada wa haraka huku lakine wakiwa tayari wanakabiliwa na baala njaa siku ya alhamis kaimu mratibu wa misaada ya kibinadamu kwa ethiopia thopia alionya kwamba hali hiyo itazidi kuwa mbaya na akatoa wito kwa pande zote kuruhusu usafirishaji wa misaada ili kuepusha janga hili kubwa linalokaribia maafisa sita wa polisi kubwaaloaibamaafis kenya nchinikenya alhamisiwamefunguliwa mashtaka ya mauaji kutokana na vifo vya ndugu wawili wakati wakiwa wa kwa kwa tuhuma za kukiuka amri ya kutotoka nje usiku kwa mujibu wa shirika la habari la FP, ya benson mauajiyai mwenye umri wa wa miaka miaka na mwenye umri waianduguanweye maandamano makali kulalamikia ukatili wa polisi miongoni mwa maafisa sita waliofunguliwa mashtaka wawili kati yao ni wanawake na wote walikanusha mashtaka mahakamani huku wakiamriwa wabaki rumande hadi septemba ishiri na mbili shauri ya dhamana litakaposikilizwa baadhi yao walifunika nyuso zao wakati wakiwa mahakamani ndugu hao wanaodaiwa kuwawa walionekana mara ya mwisho agosti mosi pale walipokamatwa na polisi kwa tuma za kuwa nje wakati wa afy baada ya saa nne usiku milia ilipatikana siku mbili baadaye na wanafamilia kwenye chumba cha kuhifadhi maiti cha mji wa embu kulingana na wanaharakati wa haki za binadam polisi wamedai kwamba wawili hao waliiruka kutoka kwenye gari lao madai ambayo ya yamekanushwa vikali na wanafamilia pamoja na wanaharakati na polisi nchini tanzania imesema ijumaa walikuwa wanachunguza madai dhidi ya baadhi ya maafisa wa polisi kuhusika na ubakaji na udhalilishaji wa kingono kwa wanawake kadhaa katika vilabu vya usiku hatua hii ni kufuatia kusambaa madae hayo ambayo yalisababisha malalamiko na wito wa kuchukuliwa hatua za haraka shutuma hizo zimetolewa wakati wa mkutano wa hadhara na kamishina wa polisi wa wilaya handeni katika mkoa wa tanga wiki hii video za televisheni za mkusanyiko huo ziliwaonyesha wanawake wakilia wakati wakieleza madhila yaliyoafika wa wanasiasa wanataka hatua za haraka zichukuliwa dhidi ya polisi hao waliotajwa katika video hiyo wakati kitengo cha wanawake cha chama cha upinzani cha chadema kiwasia wanawake wote wengine wanaokabiliwa na vitendo vya ukatili vya kijinsia kupaza sauti zao mwandishi wetu jesnyakuni na taarifa hizo kutoka jnarobi akituarifu ya yaliyojiri wiki hii katika kanda ya afrika mashariki na afrika magharibi yaliyojiri kwa upande huo je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye kwenyep google spotify aupopote pale unapozipata