unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili waendelea kuisikiza idha kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migirano katika studio za sbs jioni hi leo pamoja na kuwa amba unaweza ukasikiza makala haya kwenye runinga yetu kwa upande wa runinga ya kidijitali kama unayo kwa upande wa redio bila shaka tazasikiza makala haya moja kwa moja kokote uliko nchini australia pamoja na kwenye tovuti yetu ambayo bila shaka inasambaza mazungumzo na makala haya kote duniani wakati huu wa matangazo kwa sasa tulikee moja kwa moja hadi barani afrika ambako mwandishi wetu jese nyakun ametuandalia makala maalum kuhusiana na ujio wa wakimbizi wa kiafghanistan hususan katika nchi jirani ya uganda naasa kwamba kuna wengine ambao shule zima ilihamishwa hadi nchini rwanda taarifa akitowaletea katika siku zijazo lakini kwa sasa tuna taarifa kuhusiana na wakimbizi wa afghanistan ambao wamepelekwa na kupewa uhamisho nchini uganda ambako wanahudumiwa pamoja na kuweza kushughulikiwa vipasavyo kundi la kwanza la wakimbizi wa wafnista liliwasili uganda asubuhya jumatano kwenye ndege nyakukodi wizara ya masuala maswalya kigeni nchi hiyo ilithibitisha kuwa kundi hilo la watu hamsinamoja wa wakiwemo wanawake watoto na wanaume ilipokelewa na kupitia mchakato wa lazima wa kupimwa kupimwac pamoja na kuchujwa na maafisa wa vyombo vya usalama wakimbiza hao ni kati ya wala elfubili wanaotarajiwa kupelekwa uganda kupata hifadhi ya muda kabla ya kupelekwa mataifa mengine miongoni mwa waliowpokea ni maafisa wa ubalozi wa marekani serikali ya marekani ndiyo iliyotoa ombi kwa uganda wukubali wakimbizi hao lakini mashauriano kuhusu jambo hilo yalichukua wiki moja hivi kabla ya kundi hilo la kwanza kuwasili serikali ya marekani imechukua jukumu la kuhamisha raia wa afghanistan wanaohofia usalama wao baada ya wapiganaji wa taliban kuifurusha serikali iliyokuwepo ubalozi wa marekani umepongeza uganda kwa kuitikia wito wa kutoa hifadhi ya muda kwa raia hao huku ikiahidi kutoa misaada ya dharura na pia kugharamia mahitaji yao katika hoteli mbalimbali mbali mjini Entebbe hata hivyo maoni tofauti yamekuwa yakitolewa kufuatia hatua hiyo ya uganda kwa mfano haya ya mchambuzi wa siasa kenneth lukwago uamuzi wa rais yoweri museveni kukubali ombi la amerikani kuleta hawa wananchi wa, wa afganistani hapa uganda inayangalia kwa mara mbili kwanza ni kitu ambaye kinampea rais yoweri museveni nafasi kuonekana kama mtu mzuri na kuendelea na mpango yake ya kuwa rahisi hapa uganda na kuonekana mbele ya dunia ama ulimwengu kama mtu ambaye anapendelea sana kusaidia watu na unajua uh, kumekuwa na kuharibika kwa mawasiliano kati ya serikali ya merikani kufuatia uchaguzi ambayo tulikuwa na hapa uh, serikali ya merikani ikisema ya kwamba uchaguzi haukufuata kanuni ama hukukua wa kidimokrasia na kwa hivyo naona ni kitu ambaye kinamsaidia yoeli museveni na serikali yake uh, kujitia mahali pazuri mbele ya serikali ya na kwa hivyo hiyo ni kitu kia kia pili uh, ni kitu ambaye kinasaidia watu fulani kupata pesa kuataea yani unajua kazi ya kushughulikia wakimbizi inakuja na msaada fulani na kwenye serikali yenyewe kuna watu ambayo huwa wanatoa huduma tofauti wale ambao wanaleta chakula na vitu vingine na kwa hivyo ine nafasi yao kufanya pesa uh, mfano unaona kuna hoteli ambapo naahaotambapo aafanistan wanaenda kuwekwa wenye hoteli hizo ni watu ambayo wana husiliano mzuri sana ndani ya serikali zingine zimejengwa na mawaziri na kwa hivyo ni nafasi yao kufanya pesa kwa sababu hizo hoteli zitalipiwa uh, kwa hali ya juu sana rais wa sudani kusini salvakir amefikia makubaliano na aliyekuwa mpinzani wake rieki machar yatakayotoa fursa ya kuungana kwa vikosi vya upinzani hayo yalisemwa na waziri wa masuala ya baraza la mawaziri martin elia lomuru hatua hiyo ni ufanisi katika mchakato wa kutafuta amani nchini humo tangazo hilo linaleta matumaini kwamba mchakato huo dhaifuwa amani utamaliza miaka mingi ya mvutano na kusababisha kuundwa kwa kikosi cha muungano ililikiwa ni swala kuu katika mkataba wa amani wa mwaka elfumbili kumi na nane hata hivyo katika ishara ya ukosefu wa uaminifu katika pande hizo mbili na uwezekano wa makubaliano yoyote kuvunjika ameliambia shirika la habari la ufaransa afp kwamba hakuna makubaliano yaliyoafikiwa aliwaambia wanahabari kwamba pande hizo zilikuwa zimekubaliana mpango wa kuwawana madaraka ili kuwawana udhibiti wa uongozi kusimamia salamawa kitaifa naibu rais wa kenya william ruto sasa amemtaka inspekt wa polisi hilari mtambai kujibu maswali kuhusu hali zilizofanywa kuwabadilisha maafisa wa ulinzi wa gsu waliokuwa wakilinda makazi yake katika mtaa wa karn mjini nairobi kufuatia mabadiliko hayo ya alhamis makazi ya dr ruto sasa yatakuwa yakilindwa na maafisa wa polisi wa utawala wa ap kutoka kitengo cha kulinda majengo ya serikali lakini kwenye barua aliyomwandikia bwana bwanatmbai ijumaa msimamizi mkuu wa fanyakazi katika afisi ya d ruto balosie usinde alisema afisa hiyo inataka maelezo kamili kuhusu kile kilichochangia mabadiliko hayo kutokana na hilo alisema wamekataa mabadiliko hayo kwani alifanywa bila kuzingatia taratibu zifaazo kisheria vilevile alisema wanataka maafisa hao kurejeshwa ili kuendelea na majukumu yao ya awali bwana usinde pia alisema bwana mtembai ndiye atakayeelekezewa lawama ikiwa d ruto ama jamaa yake yeyote yule atakumbwa wowote na maafisa watatu wa polisi na askari mmoja wa kampuni ya ulinzi waliwawa jumatano agosti mjini dare s salamu nchini tanzania wakati wa shambulio la risasi iliyotokea katika barabara kunakopatikana balozi za kigeni nchini humo mshambuliaji aliyekuwa amejihami kwa bunduki aliwawa kwa kupigwa risasi na polisi mbele ya ubalozi wa ufaransa kufikia sasa haijafahamika sababu ya mtu huyo kufanya kitendo hicho picha zilizorushwa hewani na vyombo vya habari vya tanzania zilionyesha mtu akitembea barabarani akivalia shati la rangi na kofia nyeupe ya ja waislamu huku akishikilia mkononi bunduki aina ya ak kisha akaonekana mbele ya mlango wa ubalozi wa ufaransa ambapo anadondoka baada ya kupigwa risasi na polisi ya tanzania mwandishi wetu jes nyakuni na taarifa hizo kutoka jijini nairobi akitupasha ya yanayoendelea katika ukanda wa afrika mashariki na afrika ya kati pamoja na yote ambayo unasali kujua kwa sasa kuhusiana na kinachoendelea katika taarifa zetu za nyumbani mengi zaidi kuhusu yale ambao umesikia bila shaka anezakayapata kwenye tovuti yetu anaone yambani sbscoau mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata